Cách đặt Tên cho con

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 8/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. *Bợm*

*Bợm* Guest

Tên Đinh Tiến Tùng thì có ý nghĩa gì nhỉ ;;)

2. huycovip

huycovip <font color=green><b>[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]</b></font>

Thì ra là Trời Xanh Cười :D

3. lúc nào cũng túng tiền :P chém tý

@ A Hi xem cho e tên Phú Hưng với nhé,e e sn 92 :D

4. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

Anh hi ơi ...

tên là Vũ Hoàng Quang sn 93 thì có hợp với tuổi + tên có đc ko anh :">

Last edited: 14/6/11
    Dâm Dê Đê Tiện thích bài này.
  5. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Thực ra Thiên Thanh Hi có 2 ngụ ý:
    1. Tiếng cười trời xanh
    2. Đầy đủ là: "Thiên Thanh Hy Vọng" ("hy" khác "hi", nhưng lợi dụng từ đồng âm)

Đinh Tiến Tùng: Trong đặt tên thì chữ "Tùng" thường được dùng với nghĩa "cây Tùng", có ý nghĩa trường thọ.
    "Tiến" là sự tiến lên, tiến tới như chúng ta vẫn thường dùng, không có gì đặc biệt.
    Nếu ghép "tiến" với "tùng" thì theo tôi không ra nghĩa gì cụ thể, có thể hiểu ý nghĩa của tên này chỉ nằm ở một chữ "Tùng".

@ Những tên khác xem sau nhé, làm cái này đã :D

6. Vui thì mềnh ko biết nhưng sướng thì biết rồi , tên khai sinh là tạ đình sướng nhưng mà ở nhà phải gọi là sáng =)) lúc đám ma thì họ hàng hang hốc sẽ vừa khóc vừa là : sướng ơi là sướng =))

7. huycovip

huycovip <font color=green><b>[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]</b></font>

Vũ là vũ bão , Hoàng là Hoàng Thượng , Quang là sáng , tên em chỉ mang tính chất hoàng tráng chú hợp quái gì với tuổi =))
    Muốn hợp em phải đặt tên là Vũ Hoàng Quang Quác (vì tuổi em là tuổi ~:> nó kêu quang quác mà) =))

Nhố nhăng

SH300ii thích bài này.
  8. SH300ii

Anh phân tích mà em thấy =((=((=((

9. Thiên Thanh Hi

Phú Hưng: (phú quý, hưng thịnh), tên này nếu xét theo quan điểm của bài viết thì phạm vì quá tuyệt đối, sau này muốn lên chùa đi tu cũng khó. Tên không sinh cũng không khắc với tuổi Thân.

Hoàng Quang: (ánh sáng mặt trời), tên này kỵ với tuổi gà vì phạm nguyên tắc "đối xung" bởi Dậu thuộc về hướng Tây.

(Làm không công mà không thấy cảm ơn gì /:))

SH300iiSợ Gì Mà K Spam đã thích.
  10. :-ss e có muốn đi tu đâu :(

11. Thiên Thanh Hi

Giả sử muốn bế quan luyện công hoặc một lúc nào đó nhận ra đời là phù du, lên rừng ở ẩn (cùng một dàn mỹ nữ ngày đêm tu luyện), lúc đó cứ nghĩ đến chữ "Phú Hưng" lại thấy ưng ức :))

12. alloutoflove

alloutoflove Guest

cậu xem mình tuổi Hổ đặt tên con trai là Lê Hồng Quân còn tên con gái là Lê Huyền Trân dc ko nhá :x :)

13. Giờ mà lên rừng ở ẩn vác theo cái máy tính, đồ ăn uống ko phải lo + có 1 dàn mĩ nữ như a nói chắc là ko ức nữa đâu =))

14. SH300ii

Em là em cóa thanks nhiệt tình nhớ . ở diễn đàn lâu mà bây giờ mới biết anh Hi giỏi vụ này

15. Thiên Thanh Hi

Quân: có nhiều nghĩa, có thể là "vua", nhưng khi ghép với "hồng" thì "quân" có nghĩa: Ánh mặt trời.
    Hồng: màu đỏ (tươi), theo quan niệm thì màu đỏ tượng trưng cho sự nổi bật, đẹp đẽ, được ưa chuộng...

Hồng Quân: Ánh mặt trời đỏ. Tên này không khắc với tuổi Dần.

Huyền: huyền diệu, huyền bí, màu đen (đen huyền)
    Trân: báu vật, hiếm có

Huyền Trân: báu vật huyền diệu. Tên này không khắc với tuổi Dần, nhưng có tính tuyệt đối.

16. thế sao thống đốc ngân hàng lại là nguyễn văn giàu ... thế là gây cho người ta cảm giác gì đây :-w :-"

17. alloutoflove

alloutoflove Guest

^:)^^:)^^:)^ đúng là cuốn từ điển sống. các cụ ở nhà bảo tên Quân thì dc nhưng tên Trân phạm húy với tên của Công Chúa Huyền Trân :-??. còn đang phân vân quá vì sắp lấy vợ :D

Last edited by a moderator: 14/6/11
  18. SH300ii

Nguyễn văn giàu =

văn : là bốc phét
    giàu : là giàu mỏ :))

19. cóa biết gì ko mà chém ghê thế hử :-w

20. Thiên Thanh Hi

Người ta kiêng đặt tên tuyệt đối vì không muốn chính cái tên làm gánh nặng cho con, nhưng không có nghĩa là đặt tên tuyệt đối thì sẽ xấu, quan trọng nó hợp với mệnh hay không.

Mấy năm trước tôi xem chương trình thời sự, có một sự việc mãi mãi không quên được, đó là một túp lều rách nát ở một xóm nghèo, chủ nhân của túp lều đó là một đôi vợ chồng...
    ...
    ...
    ...

Chồng tên "Giàu" còn vợ tên "Vàng".

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi