Cách đánh mật khẩu ít bị keylog. Vào đóng góp ý kiến đi cả nhà

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Vinhcity, 16/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Vinhcity

Vinhcity Cư Dân

Hiện nay keylog khiến cho anh em phải lo sợ vì nghĩ không biết mình lên mạng tải 1 phần mềm có bị virus không??? Lo sợ vì không biết đồ của mình có giữ được không. Nên em xin phổ biến 1 cách đánh mật khẩu mong mọi người cùng tham khảo và cho em xin ý kiến nhé. Cách làm như sau:[​IMG]
    Thông thường bạn luôn đánh mật khẩu theo 1 chuỗi. Ví dụ mật khẩu là yeumuhn thì nếu bạn bị dính keylog thì trên màn hình của thằng keylog sẽ hiện ra đúng mật khẩu của bạn là yeumuhn luôn. Nên phải làm cho bọn nó keylog cũng không làm được gì.
    Khi đánh mật khẩu, ví dụ là yeumuhn thì không nên đánh theo 1 dãy thế. Mà phải đánh cho các ký tự "nhảy lung tung". Mà phải đánh là yeu[Home]muhn[End]. [Home] là giúp cho các ký tự trở lại vị trí ban đầu. Còn [End] là cho các ký tự trở về cuối hàng. Khi đó mật khẩu của bạn sẽ là muhnyeu. Còn trên màn hình keylog vẫn là yeumuhn.
    Đây là chút đóng góp mong anh em thử nghiệm. Chứ em chưa có chương trình keylof để kiểm tra lại. Có gì sai sót mong anh em góp ý thêm để chống lại nạn keylog nhé. Mà tốt nhất nếu nghi ngờ bị keylog thì đổi mật khẩu qua SMS hoặc lấy 1 điện thoại có GPRS lên đổi lại mật khẩu là xong. Bọn nó chả làm được gì đồ của mình. Chúc anh em thành công trong công cuộc bảo vệ đồ

tuyen6ngonBéMộngMơ đã thích.
  2. dùng home, end hay phím di chuyển con trỏ <--, -->, backspace đều dc

3. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

4. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Một điều nữa là khuyên mọi người không nên gửi email lấy thông tin acc . Không cần máy dính keylog chúng vẫn lấy được thông tin acc trong email .

5. tuyen6ngon

tuyen6ngon Guest

Mỗi khi chơi ngoài quán net , trước khi đứng dậy tính tiền tớ thường rút điện thoại ra và đăng nhập vào quản lí acc và đổi pass

6. Vinhcity

Vinhcity Cư Dân

Nói chung mình cứ tự bảo vệ mình. Giá đồ MUHN đang lên từng ngày. Ai có đồ thì lo giữ cho cẩn thận nhé.

7. Ừ có mấy thằng đang còn rao hack đấy vào xem rồi block dùm mấy đại ca: nhiemvu3.tk hình như có hack ngon thì phải, thấy ngày nào nó cũng rao?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi