Thông báo Các vấn đề SS11 và phương hướng giải quyết

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 9/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Sau 1 tuần nâng cấp lên phiên bản SS11, các ý kiến khen chê tôi đều đã đọc cả. Xem đi xem lại thì cũng chỉ có vài vấn đề sau, anh em bỏ chút thời gian để đọc và bổ sung giúp tôi.

1. Vấn đề quan trọng đầu tiên là có rất nhiều nick diễn đàn bị khóa ( 5-7 ngày tùy người nhưng không ai bị khóa vĩnh viễn): các bạn nên nhớ rằng diễn đàn là nơi để thảo luận chứ không phải là nơi để xúi bẩy kích động người khác, phá hoại cộng đồng mà chúng tôi đã ra sức lôi kéo trong cả chục năm qua.

2. Tiếp là cũng là vấn đề HOT nhất : Speed (SP) . Nói một cách công bằng thì SP là một biện pháp để một số nhỏ người có thể đánh bại được đại đa số người khác mà những người kia không có một biện pháp nào để chống trả. Các bạn đổ lỗi là họ không chịu học, nhưng cho dù họ cố gắng học cách thì nước trôi bèo cũng trôi, họ có học thì bạn vẫn giỏi hơn và ks mạnh hơn. Và thủ thuật tồn tại để 1 nhóm nhỏ xưng bá là không công bằng với đại đa số anh em còn lại. Liệu các bạn có dám nói là 10 người chơi ít nhất có 1 người có khả năng chiếm sp ?
    Về kỹ thuật thì SP là một lỗi rất kỳ quái của Webzen từ SS8 trở về xuống, mà chúng tôi mất nhiều công sức cũng không thể tìm ra lỗi đó, cũng không thể sửa nên đành sống chung với lũ, coi đó là 1 kiểu hack ngoài luồng
    May mắn sao, đến SS11, Webzen đã thay đổi rất nhiều mã nguồn và vô tình xử lý được lỗi đó. Và chúng tôi rất kỳ vọng là lỗi này đã được xử lý triệt để

3. Vấn đề thu gom đồ cũ và ruud: Xin nói rằng thu gom rác để bớt rác, nhưng các bạn thích giữ lại cho vui, vừa chật chỗ, vừa chiếm tài nguyên hệ thống. Đến lúc chúng tôi không thu gom rác nữa thì các bạn phản đối, thật buồn cười.
    Các bạn nói rằng ngừng thu gom rác sẽ khiến giá B tăng chóng mặt, thực tế sau 1 tuần bị làm giá, ngọc đã về lại dần với mức chuẩn cỡ 5 bạc/viên. Có nghĩa là các biện pháp kiếm ngọc ở SS1 thay vì đi nhặt rác giống SS8 đã phát huy hiệu quả, các bạn đã là người chậm chân trong việc tìm hiểu.
    1 món đồ bán được 1 khoản ruud tùy theo giá trị của món đồ. Có nghĩa là các bạn cày rác ở map càng cao, đồ rớt càng cao cấp và càng kiếm được nhiều ruud.

4. Về khắc tinh chủng tộc:
    Lên bản SS11, chúng tôi giữ nguyên toàn bộ các thông số chuẩn của webzen thay vì điều chỉnh một cách cảm tính ở SS8. Và chủng tộc khắc chế khi PK sẽ ở mức tăng bình quân là x2 dam.
    Các bạn dùng những acc TOP để test với nhau, dùng vài acc để xác định tính chất của cả chủng tộc là vô lý. Các bạn vui lòng dùng nhưng nhân vật ở mức trung bình, sử dụng vật phẩm ở mức trung bình để test mới chính xác.
    Ở mức độ TOP đỉnh cao, việc PK sẽ không phản ảnh được toàn bộ hệ thống, và nếu ra sức điều chỉnh cho các bạn TOP đạt mong muốn, thì việc PK của đại đa số anh em sẽ rất lộn xộn và đi khác hoàn toàn so với chuẩn của WEBZEN

5. Về màn hình tối và rối mắt: điều này là do webzen thiết lập, chúng tôi không có cách điều chỉnh. Bạn vui lòng sử dụng màn hình tốt hơn và sáng hơn, để độ phân giải cao hơn cho rõ ràng
    Ngoài ra cũng có 1 nguyên nhân nữa là quẩy rồng quá nhiều làm màn hình đen kịt. Trong bản nâng cấp tới chúng tôi sẽ xử lý lại hình ảnh của chiêu này để màn hình đỡ tối tăm (lưu ý là chỉ xử lý hình ảnh, các chỉ số khác không thay đổi, nên bạn đừng vì "cảm thấy" chiêu rồng ra chậm quá mà kêu rằng skill bị fix)

6. Về chiêu BAS : Chúng tôi sẽ điều chỉnh để skill tốt hơn, nhưng đến mức có thể áp chế được evil spirit thì chưa chắc

7. Về combo của DK: Chuẩn của webzen là 3 skill mới nổ combo, điều này không có cách thay đổi. Biện pháp là chúng tôi sẽ điều chỉnh để việc nổ combo được mượt mà hơn, các bạn tập quen tay sẽ cảm thấy dễ dàng.

8. Về sức mạnh của ELF, SOUL : mỗi chủng tộc đều phải theo một quy tắc : lúc nhỏ thì yếu nhưng lớn lên sẽ khủng, hoặc lúc ít point khỏe thì khi nhiều point sẽ yếu. Bạn không thể yêu cầu 1 chủng tộc VIP từ đầu đến cuối, rs thấp cũng khỏe và rs cao vẫn khủng. Nếu các bạn test ở mức reset trung bình (ở phòng tân thủ chẳng hạn), thì ELF và Soul không hề yếu hơn so với các chủng tộc còn lại. Hiện tại bên VQ và TL, Elf và Soul là 2 chủng tộc được ưa thích nhất và có tiếng nói nhất.
    Chưa kể nếu đi săn Boss thì ELF vẫn là số 1. Nhắc lại ở SS11, bạn nên tăng cả sức khỏe và nhanh nhẹn, không nên tăng mỗi nhanh nhẹn giống ss8

9. Về các event trong game : có bài viết kêu đóng bớt event đi , tôi thấy thật buồn cười. Bạn không tham gia được thì để người khác tham gia, bạn chê bèo thì để những người không có điều kiện hưởng. 2 event mới là EXP và Stadium hướng tới những người yếu không có khả năng cạnh tranh với người khác, hoặc những người không có nhiều thời gian vì bạn chỉ cần bỏ 2-3h mỗi ngày, đi hết các event là đủ reset và kiếm được kha khá master (mà nhóm người này chiếm đa số). Đào ngọc thì giúp các bạn nghiền PK có chỗ giải tỏa. Các bạn đi khắp các MAP thấy ít người cắm cũng phải, vì đi event đủ chỉ tiêu rồi là họ nghỉ, cho máy móc đỡ nóng đỡ tốn điện.

10. Một số bạn chê màu sắc các bộ đồ xấu, thanh HP dài và to quá:
    _ về màu các bộ đồ: chúng tôi sẽ nhất quán sử dụng màu sắc chuẩn của Webzen, không điều chỉnh theo cảm tính như các phiên bản trước.
    _ Kích thước thanh HP cũng là do webzen, chúng tôi cũng ko tìm được chỗ để sửa
    _ Về màu sắc các chữ viết, bảng chat trong game: Bạn vui lòng nêu ý kiến về màu sắc, chúng tôi sẽ lấy biểu quyết và điều chỉnh
    _ Ngoài ra, điều kiện rất quan trọng là bạn nên tải bản FULL và để màn hình rộng. Các bạn xem phim không che chất lượng thấp rồi chê phim dở diễn viên xấu là thiếu công bằng

12. Vấn đề 4 acc/1PC. Để 5 acc/PC tôi thấy game giống như là game chết, tất cả mọi người đều đóng cửa tự kỷ 5 acc, ko giao lưu với ai. Bạn có 4 acc và mời thêm 1 bạn nữa chơi cùng để các memb còn nhìn thấy nhau. Nếu bạn không có thời gian, có thể tìm hiểu chức năng Chiêu mộ party tự động (thay vì đi mời thì người khác sẽ tìm đến xin party với bạn)

Điều cuối cùng tôi muốn nói là: sau bao nhiêu lần update, lần nào cũng có phàn nàn, cũng thấy kêu ca, nhưng sau một thời gian sử dụng và quen thuộc hơn, hiểu hơn, tôi tin rằng các bạn sẽ thấy hài lòng. Không phải nói khoác, chứ MUHN tồn tại 13 năm là có lý do ^_^

Cám ơn các bạn đã bớt chút thời gian để đọc. Vui lòng đề xuất thêm ý kiến để chúng ta cùng thảo luận.

Last edited: 9/5/16
  2. dài quá e đọc mãi ko hết

HeroCarave thích bài này.
  3. Ef ở VQ là chủng tộc được ưa thích nhất =)) Đùa chứ đọc câu này mà nẫu ruột, ko biết fan lấy cái gì để đưa ra được đánh giá ef được ưa thích nhất ko biết nữa =)). Hiện tại trong các cuộc pk lớn ef chiến gần như tuyệt chủng rồi, loanh quanh có thể đếm được 4 con ef còn damg mê, còn xuất hiện trong các cuộc pk, còn lại đại đa số là dk, dw và sum :)) Ef đông cũng là vì buf, ko team nào pk có thể thiếu được ef buf =))

Là một người chơi có thể nói thâm niên và kinh nghiệm, thậm chí là nghiện, chả bao giờ thiếu trong các event hoặc các cuộc pk lớn được tổ chức, tự tin với ý kiến của cá nhân mình ko sai =))

4. Anh chỉnh lại cái coppy mã Google vào game đi. Dùng mã GG rất bất tiện, ko coppy vào phần đăng nhập được,

5. buồn ko biết nói gì, lên s11 mu thay đổi nhiều waa sắp giống MU wed rồi.

thuongtvthomoc đã thích.
  6. Đã đọc và cảm thấy rất ok ^^

XanhxaoGoLoa đã thích.
  7. e chỉ mong bác đừng can thiệp vào các skill nguyên bản của webzen là tốt rồi.

8. chuẩn không cần chỉnh SS11 ổn định như thế nào mọi thứ về event / ruud.....đều giữ nguyên chuẩn Webzen chỉ nên điều chỉnh hợp thức với giá trị hiện tại, cũng bởi vì cái giá trị từ ss8 lên ss11 người đc kẻ mất cũng khá nhiều....nên lúc lên là bị chê thôi chứ mình thấy ss11 nó sẽ là rất lâu dài và ổn
    còn 1 lỗi nữa @fantasymc cần fiix là trong option log vào game ko có mục tắt âm thanh để khi vào game mà không có sound driver là nó hỏi thông báo tít 1 cái rồi phải click vào nó mà đúng lúc load nó rất nặng, bởi như SS8 có mục tắt âm thanh nó sẽ không hỏi card âm thanh với máy đã tắt card âm thanh.

Bianconeri thích bài này.
  9. chỉ tiếc là ko cho đổi ngọc nữa.

10. Mình cũng hay lọ mọ sang VQ va TL xem bên đó thế nào và cũng đã xem qua các video test của bạn. trước khi lên ss11 xem cai videos ELF VS với Sum của bạn thật hoành tá tràng =))
    con ELF khủng MTR01 chắc là của bạn rồi chắc point ~ trung bình bên HN :)

11. Mấy cái TP yêu cầu giảm event, đòi cái nọ đòi cái kia chán chẳng buồn nói vì nói thì chúng nó lại bảo mình nịnh bợ bác ạ.
    Nhiều thanh niên sống lâu năm khôn quá, cái gì cũng muốn mình lợi nhất, những người như thế là những thành phần kéo lùi sự pt của xã hội. Sao bác không mời những người như thế nghỉ đi cho game đc pt đúng hướng. Tre già măng mọc là điều đương nhiên, đặc biết nên chặt bỏ những cây tre sâu mọt đi cho măng đc phát triển.
    Cảm ơn bác vì bài này!

Em Về Đi thích bài này.
  12. Fan nên fix skill dk cộng vào ko hiển thị
    Acc 13081805
    Char : zDiemQuynh
    Với lain fan nên sửa ấn enter mấy lần mới ghi chát dc.
    Những lỗi này thì ko làm.toàn làm cái gì ở đâu
    @fantasymc

piazozip, nghiahyHeroCarave đã thích.
  13. ~ trung bình bên HN là bao nhiêu =))

14. Mình thấy tất cả mọi thứ gần như đều ok , chỉ có sức mạnh chủng tộc hình như quá khác biệt , tộc dk giờ đang là siêu siêu của siêu đame , ép thì thủ như trâu mà dame nnỏ đi chút , còn về event ruud thì mình nghĩ nên giữ cả phần đổi ngọc ngoài hòm đồ ảo và đổi ruud trong game , để ae có lựa chọn thích hợp với nhu cầu riêng của từng cá nhân

xuananhcz thích bài này.
  15. cỡ x5 < 50k point chứ mấy =))

16. 32k7 point thôi, mà đang chưa hiểu thuật ngữ x5 là gì? Đọc qua 1 vài topic thấy mấy người nói x5 mà chưa hiểu x5 là cái gì

17. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Mình chỉ xin đóng góp là Fan mở full event cho AE. Drop ex và ngọc ở map cao giảm đáng kể. Còn phần đổi ngọc thì điều chỉnh sao cho hợp lí là dc. Lượng ngọc hiện tại vẫn còn nhiều, sau cần dùng nhiều ắt sẽ lên giá. Cân bằng cung cầu và tính ổn định SV là cảm thấy ok rồi.

nghiahy thích bài này.
  18. thắc mắc đi bl đv mong anh cho thành 12 lần 1 ngày và đi bl trả wet rơi chao nhé

GoLoa thích bài này.
  19. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

X5 là tổng số point dưới 50K hay sao ấy và rs nhỏ hơn 150 lần.

HighElf thích bài này.
  20. vào server 7 pk, là nhân 5 lần exp cầy level, yêu cầu dưới 50k point gọi là x5, x5 là 5 lần exp

Chuagame, BianconeriHighElf đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi