Thắc mắc BQT xem lại tình trạng mất cân bằng nghiêm trọng hiện tại!

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi quangthu12, 30/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Test giữa ef 1k mt và sum 500 mt. Sum chưa thèm đeo w và sách xịn đã cho ef nằm sau 2 nháy quẩy skill mới, vậy thì ef đừng mơ có cơ hội trả đòn. Ef đầu tư đồ +15 thì làm cái gì? Chắc chỉ để trưng cho đẹp! Với bản test này có thể dễ dàng thấy được sum đồ +0 thoải mái đủ sức ăn ef đồ +15. Mất cân bằng thế này quá mức ko thể chấp nhận dc.

Tại sao từ bản ss10 sum đánh ef khiếp hồn thế này? Sv thần long ss8 trước kia có lẽ là hợp lý nhất, chỉ cần ef cắn luk thủ và đeo nhân ngư là có thể chịu được ít nhất 3-4 hit của sum ngang đồ 15 toàn bộ đeo rồng chiến, mặc dù kết quả cuối cùng ef vẫn thua nhưng có thể chấp nhận, ko đến mức cay cú vì ít nhất còn có cái gọi là chống cự lại được!

2. sai lầm lớn nhất có lẽ là do cái skil mới kia thì đúng hơn, đã tést vs tất cả các class duy nhất chỉ có DL chịu được 5dame còn lại 2-3-1 :))

3. VQ nào có 1k với 500 MT?

4. phân tích 1 tý về kèo sum- elf này nhé
    - sum khắc hệ elf nên chỉ số phòng thủ pvp cơ bản của elf với sum thấp chỉ số tấn công elf-> sum thấp và ngược lại sum -> elf gia tăng
    - sum chưa mặc đồ có thể bem elf vì sum cầm vk sk có phụ trội nên vẫn gây dmg lên elf cao
    - chú ý khi sum mặc đồ 380 có pc thì pc của sum trên 100% sw3 có cơ hội hp, elf là tộc dame bé nhưng đều và nhanh , nói thật chứ nếu sw3 sum mà ko có cơ hội hp thì sum cũng chêt nhanh ko kém.
    đây mới chỉ là khèo 2 nv dùng đồ ex, chứ sum mà dùng sét sk chác elf ko dám chơi

5. đây là test bên TL. TL và VQ chả khác gì nhau cả. VQ SUM và elf chỉ = MT thì càng khó ăn SUM

6. phân tích thêm 1 chút nhé. gậy SK có phụ trội nhưng chỉ + 9. ok có thể hơn dame nhưng đã bỏ qua quyển sách rồi. và 1 cái gậy ko thể = 1 cái sw3. ok ?
    sum khắc hệ elf => ừ ok. vậy nó khắc luôn cả DL DW DK RF GL MG à ?. bạn có cần clip nó dame 1 trong những con trên ko.
    đây là 1 người test nhé bạn. SUM còn chưa thèm đeo sói hoàng kim đấy. nên chuyện bơm máu là ko có nhưng hãy xem phải mất bao nhiêu dame để elf dame chết sum. ng cầm sum chắc chắn bơm máu kịp. còn elf thì.... :).
    con SUM trên kia tôi đang cầm. nhưng cũng ko ngại gì phản đối tí vì nó quá bá :)). ko có ai solo vs tôi nữa :)).

7. Lý thuyết suông quá :)) Ai chả biết là sum khắc ef, vấn đề là nó khắc quá mức bất hợp lý ý =)) Khắc là khắc ở đồ đạc tương đương, thậm chí kém hơn một chút vẫn ăn được, thế mới là khắc hợp lý chứ. Tôi cầm con ef đồ +15 đủ tự tin tự nhận mạnh nhất sv Vương Quyền vậy mà pó tay hết cách với mấy thím sum quần áo +0, gậy sách +13, w+0 đây. Cách biệt đồ như thế mà ko có cách nào ăn được bảo cay cú hay ko =))

Mà thực tế thì giờ ef có ăn được ai đâu nên cay đến cực điểm thành hết cay, chả quan tâm nữa :))

ngoctaDanChoiHT đã thích.
  8. quan trọng là cái gậy đó, nói thẳng 1 câu sum- elf từ ss8 đã vậy rồi sum chỉ cần gậy vip là shock dame được elf

9. vậy giờ tôi cầm gậy 15 khác. dame vẫn 2 dame thì sao :)). trúng dame LBSD chỉ 1 dame luôn ấy :))

10. SW luck PHHP + SD luôn :))

11. mình nhận thấy thì sum tình hình giờ ko ngán bố con thằng nào cả.chơi mua này nhiều cái khó hiểu. thứ nhất chênh lệch giữa các class khá lớn. đồ 15 mà tối nào cũng tấn hành sáng sau ăn sáng

12. Lạy thím, thím ko trực tiếp tham gia các trận đánh từ ss8 ko biết thì đừng phát biểu liều. Cùng là cái gậy đấy hồi rs 400 lần, nhưng được thuê +13 chứ ko phải +9 thế kia đâu, đeo sw3+15 và sách +15, hồi ss8 thần long đánh với con ef của tôi đồ 15, sw3 +15 giật ít nhất là 3 hit mới chết, mà lúc đấy là ngang mt chứ ko phải cách biệt 500 mt đâu. Đánh đấu trường suốt với nó rồi :)) Chỉ cần tôi chịu khó đeo nhân ngư và cắn luk thủ thì sẽ có trận đấu khá là giằng co, mặc dù cuối cùng vẫn thua, thường là ở tỷ số 10-4, 10-5

13. ấn C và so sánh chỉ số phép thuật và nguyền rủa cộng thêm khi có gậy, và hãy suy nghĩ về ma lực tấn công xẽ cho bạn câu trả lời cái gậy sum là quan trọng

14. ở BV chưa có con elf nào chịu đc 1 hit của sum hết nhé, bạn xem lại cách cộng điểm đi

15. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

lúc đầu ai cũng kêu sum yếu, nọ kia. Bây giờ nhiều point đồ cũng ngon dần đều sum nó trội tí thì các bác lại kêu ca. Chán ghê

16. Con Sum bên TL trước thời mới Open nó phế biết bao nhiêu, F bá biết bao nhiêu mà giờ thì ngược lại bấy nhiêu. Mình thấy class nào cũng có thời điểm của nó. Càng về sau sẽ càng thay đổi khi mức point và MT tăng lên theo thời gian, anh em nên chọn lựa chọn class hợp lý mà chơi. Anh em kêu ghê quá BQT cũng loạn đầu :))
    Nó bá chẳng khác gì thời xưa F cầm cuốn STT, max agi là phang chết hết chả sợ cha mẹ ông bà bố con thằng nào cả :)) Mà nó là phang hết các tộc chứ ko riêng gì phang con F như ở đây :))

17. Chưa bao giờ chơi sv nào lên tới mốc 700 lần rs, có thể đấy là sự khác biệt. Tôi chỉ so sánh ở mốc <600 lần rs thôi, thấy từ ss10 các sv gamethu đã buf damg cho sum lên quá nhiều so với các sv trước.

18. hiện bv vẫn là ss8 và elf vẫn bá đạo, 65k5 agi max master cột 1, vậy mà sum vẫn 1 hit chết.
    cái này nó thuộc nguc hành rồi bạn

19. Nói k ai tin. Bác @MTR01 cầm 1 sum full sét 13 chấp hết các class khác ngang đồ và hơn đồ kèo 5 hay 10k sic.cho họ trố mắt Sum bá tnào

20. Cậu vẫn chưa hiểu vấn đề rồi. Khắc thì ai cũng biết là khắc, cái đấy ko bàn cãi gì cả, vấn đề cần nói là khắc quá đà ý. Cậu thử tưởng tượng cầm ef full set 15 ko đánh nổi sum gậy sách +13, w+0 và quần áo +0, thế có cay ko? Đấy là vấn đề trung tâm chứ ko phải khắc hay ko khắc.

Và đợi bá vương up lên ss11 thì xác định là ef đi buf cho nhanh, cực yếu luôn, nếu ko có điều chỉnh gì cho ef thì chắc chắn một điều là ef sẽ dần dần bị loại bỏ khỏi các cuộc pk, ef chỉ dành cho mục đích buf

DeathNote thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi