Bức xúc...

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Kẻ say, 15/11/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình là người VN, và cũng như tất cả mọi công dân VN khác, mình yêu quê hương!
    Xong tình yêu với quê hương VN của mình dường như ngày càng ít đi bởi những sự tiêu cực đang phát triển tích cực.
    Có thể đọc đến đây các bạn nghĩ : mình đang bất mãn với chế độ, 1 kiểu gì đó tương tự như PHẢN ĐỘNG. Nhưng không, với mình quê hương vẫn là chùm khế ngọt, là nơi gia đình mình đang sống và cùng chứng kiến quê hương đổi thay từng ngày. Mình yêu vẻ đẹp của tà áo dài, cô gái Việt, ước mơ du lịch đến đồng bằng Sông Cửu Long, trò chuyện với cô gái Bến Tre, lắng nhìn nét dịu dàng cô gái Huế, được bồng bế 1 cô gái Cần Thơ.. Trở về miền Ninh Bình ăn dĩa Bánh cuốn, qua Nam Định ăn chiếc bánh gai, ngược lên Hà Nội làm vài ba tô phở,vv... Có vô vàn điều để nói, hàng triệu suy nghĩ khiến trong lòng dạo rực nao nao. Xong nhớ đến nghị định 71 thì đ3o buồn nói gì nữa.
    Không hiểu cái thằng M.L DLT nó bệnh thế nào : trước đây cho rằng phụ nữ ngực nhỏ thì thể trạng yếu, không cấp phép lái xe vì lí do sức khoẻ kém ( vậy đấy - ngực nhỏ liên quan L gì đến sức khoẻ) rồi bây giờ lại thêm cái quyết định Xử phạt xe không chính chủ.
    Mỗi người 1 suy nghĩ, mỗi người 1 ý kiến.
    Quyết định này không gây áp lực nào với cá nhân mình ( xe chính chủ, giấy tờ đầy đủ, không có gương 50k), nhưng ức chế cái thằng L. đứng đầu cả 1 bộ mà làm ăn trò mèo và hài hước phản cảm quá đáng, cho nên viết ra đây. Giữ lại trong đầu, bực bôi lại nhồi máu não.
    nhiều khi tự hỏi : Nước VN mình có phải Dân chủ cộng hoà, do dân và vì dân không nữa. Chả thấy nhân quyền Đờ bờ gì cả!
    Nếu lên mạng, Anh em sẽ thấy vô vàn những lời bộc bạch như thế này. Nhưng không biết cái thằng dở hơi kia nó có thèm đọc?

Giáo Sư Xoáy thích bài này.
  2. đúng là rất khó chịu với những cái luật m á u L ồ n. kia
    bựa nhất là

Kẻ say thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi