1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Hà Nội bảng skill soul s11 cho anh em tham khảo đây

Thảo luận trong 'Phù Thủy' bắt đầu bởi haihang, 18/4/17.

1. với mg ý bác

2. Mg thì cứ dame to nhất mà fang thôi :)) mg chiến thì nó chém soul vẫn ngọt lắm :))

3. blackkents

blackkents Hiệp Sĩ

Xin 1 Bảng cộng skill của soul sao cho dame train với pk to to chút ạ ! cảm ơn các pro

4. soul 130k +poin thủ dâm vs +poin pk ntn vậy.bảng sk làm ntn cao nhất.~~

5. sk + lãng phí Vl . cái cần +20 thì éo + . cái ko cần thì + 20 .

thienson36 thích bài này.
  6. Bảng sk khiêu kích đây mừ :)

7. thiếu rất nhiều điểm thánh ạ :))

8. Cả nhà cho mình hỏi về cách công MT 486 cho Train và cách cộng cho PK với ạ. (2 cách cộng vì mình thích train, cần thì đổi sang dame to để PK)

Thanks!

9. các bác pro cho hỏi soul 240 skill + trai ntn ra dame tốt nhỉ

10. thienson36

thienson36 Chiến Binh

lâu lắm rồi em mới quay lại Mu mà ngày trước cũng chơi DK x5 nên cũng ko rõ lắm nhưng xin mạn phép đưa ra ý kiến để các anh em chỉ giáo cho :

1. cái skill bác nói ông sao năm cánh là Quyền Lực VÒng Ma Thuật sẽ tăng tỉ lệ sát thương chí mạng. e cũng chưa có cơ acc để cộng thử 10 d ở skill này nó tăng bao nhiêu % và 20d nó tăng bao nhiêu nhưng suol tập trung xây dựng nv để cho dame chí mạng sẽ rất hiệu quả

2. cái này là theo như em nghĩ : bác nói " Về các kiểu sát thuơng: chí mạng, hoàn hảo, dame max dame min. 4 loại này là khác hoàn toàn nhau nhé " e thấy có vẻ hơi vô lí mong bác hãy nghiên cứu lại rồi đính chính lại giúp em :
    - dame min - max : là chỉ số sát thương nhỏ nhất - to nhất của class và là dame cơ bản để làm phương thức tính dame của các lần gây sát thương
    - dame chí mạng = 1,2 dame thường ( chưa test kỹ nghe nói )
    - dame hoàn hảo =1,5 dame thường ( chưa test kỹ nghe nói )
    - dame x2 theo em thấy thì nó không chỉ x2 dame thường mà còn x2 dame cả của dame hoàn hảo và dame loại bỏ phòng thủ
    - dame loại bỏ phòng thủ : dame này có màu xanh nhạt ( giống xanh ngọc của mái tôn ), nó cho dame to hơn cả dame hoàn hảo và có thể x2 nếu cộng skill x2 dame hoặc mặc đồ thần, đồ đủ 6 nguyên tố

=========> với các bạn ít điểm master thì tập chung cộng vào tăng dame chí mạng từ skill CƠ HỘI SÁT THƯƠNG CHÍ MẠNG ( cột phụ trợ hàng 6 ) sẽ hiệu quả hơn là cố cộng đến hàng 7 ( dame hoàn hảo ) và hàng 8 ( dame x2 ) để rồi lại thiếu điểm vào các ô quan trọng cần tăng max 20d - trích dẫn lời Chiến Binh Huyền Thoại IS
    còn khi nhiều skill rồi thì cứ thoải mái cộng đến dame x2 vì đẹp trai ko có ji sai cả

(.) còn về skill tăng năng lượng / nội lực / nhanh nhẹn / sức mạnh thì cứ hiểu nôm na là khi cộng vào đó nó sẽ tăng điểm point tại bảng C và hiện con số cụ thể ở phần mở ngoặc bên cạnh chỉ số sức mạnh - nhanh nhẹn - máu - năng lượng
    --> vì vậy ta cần đưa ra 1 giả thuyết rộng lớn hơn và dễ hiểu dễ áp dụng cho tất cả class và mọi người đó là : nhân vật của mình cộng nhiều point ở chỉ số nào thì ta ưu tiên cộng vào skill tương ứng để đc gia tăng chỉ số point cực cool ( khi cộng 20d nó cho số point ~ 1/3 point đã cộng )
    có khi phải ví dụ 1 cái cho nó dễ hình dung :
    1 calss 90k point
    str đủ mặc đồ ( ko nên cộng vào skill + str )
    agi giao động từ 12 - 20k : cộng khoảng 5 7 điểm lấy % gia tăng point thôi, nếu bạn dồi dào skill thì cứ fang thêm
    vit khoảng 30k point thì cộng max luôn nếu có thể ( riêng dk ko nên cộng vào cột này )
    ene khoảng 40k tất nhiên là phải cộng max vào skill tăng ene này rồi để cho max ping

Last edited: 12/2/19
  11. Bạn quá sai khi nói về dame chí mạng và hoàn hảo nhé. Nó không đơn giản chỉ nhân dame thường vs 1,2 hay 1,5 hay bao nhiêu đâu. Nó chỉ có phần nào đúng khi bạn đánh quái thường thôi. Với quái thuộc tính và boss khủng nó chênh nhau lớn lắm, nhất là khi nhân vật bạn cùi. Ví dụ dame thường nó 100 máu nhưng dame chí mạng và hoàn hảo quái đấy nó lại hơn 1000 máu. Nên dame này nó rất tác dụng vs giáp trâu

12. thienson36

thienson36 Chiến Binh

bác nói em sai thì đưa bằng chứng cho e thấy cái
    còn nếu bác bảo là lời em nói chỉ đúng với qoái thường chứ k đúng với qoái thuộc tính và boss khủng thì cũng cho e xem bằng chứng với để e mở rộng tầm mắt. việc bác nói là boss hoặc qoái thuộc tính khiến e nhớ đến 1 việc bác biết thì giải thích hộ : e nhớ ngày trước 1 DK ôm bom đánh vào suol DL toàn miss lâu lâu thì được 50 - 200 máu 1 lần vậy mà khi combo thì lại thì lại đc hơn 1k máu .... khi đánh vào suol hơn point và đồ thì miss toàn tập ko mất lấy 1 máu và dùng skill j cũng vậy, thế mà khi combo thì lại dame đc khoảng 4 -500 máu ( e nghe đồn combo của DK là x3 dame nhưng khi dame ko mất máu miss toàn tập thì x3 dame ở đâu ra ??? )

và nếu như bác bảo e sai thì bác có công nhận lời của bác zTheHero là đúng ư ???????????????????

lâu rồi ko chơi nhưng mình có kinh nghiệm chia sẻ cho các bạn chơi soul thế này.
    Về các kiểu sát thuơng: chí mạng, hoàn hảo, dame max dame min. 4 loại này là khác hoàn toàn nhau nhé. Soul có dame chí mạng là to nhất khi buff skill có hình ông sao 6 cánh ( quên tên skill). Cho nên chúng ta ưu tiên về dame chí mạng. Việc của ta là tăng tỷ lệ ra dame chí mạng thôi.
    Mỗi nhân vật mặc đc 5 đồ giáp, 1 wing, 1 vũ khí và 1 khiên. Nếu tất cả đều có dòng LUCK thì sẽ đc tăng 40% tỷ lệ sát thương chí mạng.
    Nếu cầm vũ khí socket nữa thì thêm đc 12% tỷ lệ chí mạng. Ăn cashop tỷ lệ chí mạng 20% nữa. Tăng max ô skill tỷ lệ chí mạng 20 điểm.
    Cộng vào ta đc 92% tỷ lệ sát thương chí mạng rồi. Buff skill ông sao 6 cánh trên ( quên tên skill) Có thể là max 100% tỷ lệ ra dame chí mạng.
    Cho nên ta ko cần quan tâm đến sát thương min max hay sát thương hoàn hảo nữa mà chỉ tập trung vào tăng sát thương chí mạng thôi. Neeus có gậy socket thì nên ép thêm dòng tăng sát thương chí mạng thay vì ép chuẩn hoặc là viên dame max( khá nhiều người ép viên này)
    Bảng skill trên của bạn ko nên tăng vào ô tăng dame max( dame max với dame chí mạng là 2 loại khác nhau ko liên quan ji đến nhau nhé) và ô tỷ lệ sát thương hoàn hảo. Chỉ cần cộng 10 điểm ô dame min rồi sang ô tỷ lệ chí mạng cộng luôn. Cộng max ô chí mạng thì chuyển sang ô tăng tỷ lệ hồi 100% máu khi tấn công. Nếu có điều kiện thì nên tăng ô tỷ lệ tăng SD phía dưới.
    Về bên ô sức đỡ:
    Mỗi ô từ trên xuống chỉ nên coonng 10 điểm để đến ô NĂNG LƯỢNG và SỨC KHOẺ và NHANH NHẸN. Ưu tiên nhất là ô NĂNG LƯỢNG đến sức khoẻ, nhiều skill thì mới tăng ô nhanh nhẹn sau nhé.

MasterPie thích bài này.
  13.  
  14. Bạn k tin thì có thể tự thử, bạn k biết mình nói cho bạn biết còn tin hay k thì bạn tự test ok. Còn bạn thehero nói có phần đúng và có phần mình thấy nó chưa thỏa đáng. Vs dw dame chí mạng to nhất là đúng, cho 10 điểm vào ô dame max sang 10 điểm vào ô chí mạng là hợp lý tất nhiên là dame chí mạng phụ thuộc dame thường nhưng khi chưa nhiều master thì nên ưu tiên chí mạng. Còn bạn ấy nói mặc full đồ luck đc 40% chí mạng thì cái này chưa hợp lý, vì mình nghĩ nó k cộng dồn nên để đc 100% chí mạng chắc là k

15. Dame cobo dk là loại dame đặc biệt, nó k phải x3, mình có chơi dw thủ và bị combo dk đúng là mất nhiều máu hơn nhiều . Nhưng dame đó k giống dame loại bỏ phòng thủ , mình chỉ thấy dame hoàn hảo và chí mạng na ná giống nhau, còn một loại dame màu vàng tươi nữa nhưng mình chỉ thấy khi chơi dl ngày trk k biết bây jo còn k , màu nó như dame thuộc tính đất ấy. Tóm lại có nhiều loại dame nhưng mình k hiểu đc bản chất nó ntn

16. thienson36

thienson36 Chiến Binh

ok tk bác đã chia sẻ để trong quá trình cày bừa rồi e tự trải nghiệm xem sao giờ e ko có acc và cũng k có điều kiện để test
    e chủ yếu là phản bác ý kiến của Bác zTheHero kia thôi , nếu bác @chity đã đọc qua lời của zTheHero thì sẽ thấy nhiều thứ k hợp lí

17. thienson36

thienson36 Chiến Binh

đúng vậy ! trong Mu có nhiều thứ mà ta chỉ biết nhưng k thực sự hiểu được lâu và nhiều thì nó thành quen và thành Luật Bất Thành Văn....