Bán quà tết: Hương vị quê hương

Thảo luận trong 'Hoạt Động Tình Nguyện' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 17/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. nhìn ngon nhey

2. Lúc nào về Hà Nội phải làm mấy gói ;)

3. mua bnhiu binh toi co ruou can nay

4. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Bắt đầu bán từ 18/01/2015 đến hết 08/02/2015 các bạn nhé.

AnNyCuong1chienchoe đã thích.
  5. Tưởng có mặt hàng rượu cần thì làm 1, 2 hũ về uống?

6. cho mình hỏi là mứt là do cơ sở nào làm và địa chỉ cụ thể ở đâu, thực phẩm có giấy phép king doanh hay kiểm tra an toàn thực phẩm ko

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  7. nhìn phát thèm :)) :)) :))

8. Thiên Thanh Hi

Hộ dân làm thủ công gia truyền bạn ạ, đây là một làng nghề ở Tiền Giang. Mỗi 1kg chỉ lãi khoảng 10,000đ, tôi chẳng dại gì lấy uy tín của mình ra để bán hàng không đảm bảo mà lại với lợi nhuận bèo bọt. Mục tiêu quan trọng nhất là tiêu thụ giúp bà con sản phẩm, kế đến là giới thiệu với anh em GamethuVN sản phẩm chất lượng... còn tiền lãi để làm từ thiện thì không đáng bao nhiêu.

AnNyCuong1, Knight.TigerDark Night đã thích.
  9. các bác làm việc nghĩa quả là có tấm lòng cao cả đáng cho bao người học hỏi, ước gì các nhà phát triển game bây giờ cũng làm dc điều đó

10. nhìn ngon thật. a ship về khu vực huyện ba vì hà tây cũ thì hết bao tiền cước a. số lượng lớn

11. Thiên Thanh Hi

Phí ship đã nêu rõ trong link, bạn vui lòng xem giúp nhé. Nếu bạn nhờ được ai chuyển giúp từ Hà Nội lên thì có thể chuyển hàng ra HN (rẻ nhất, tiền ship đưa sau), sau đó tôi đưa hàng cho người vận chuyển giúp bạn.

chienchoe thích bài này.
  12. TTH hàng tập kết ở Hà Nội địa điểm nào thế để anh em ở Hà Nội ra địa chỉ đó lấy hàng cũng được :)

13. Thiên Thanh Hi

Hiện chưa có điểm bán offline tại HN anh ạ, anh có thể tham gia làm đại lý và bán tại nhà nếu có thời gian.

chienchoe thích bài này.
  14. Làm đại lí thủ tục như nào hả em, có gì anh bày bán ở cửa hàng cũng được + tạo thêm công ăn việc làm cho 2 chú nhân viên :).

15. Thiên Thanh Hi

Một số bạn còn băn khoăn về giá thành sản phẩm, tôi xin bàn về vấn đề này như sau, lấy ví dụ sản phẩm mứt dừa:

Hiện nay mứt dừa home made (1 số người tự làm thủ công, ăn ngon, khác hẳn mứt được sản xuất công nghiệp) tại Hà Nội có giá từ 180,000đ/kg trở lên (chưa kể công đi lại), nhưng chất lượng chắc chắn không bằng mứt dừa do tôi bán bởi lý do đơn giản "cơm dừa" (cùi dừa). Cơm dừa tại Hà Nội phải nhập từ miền Nam ra (nhập cả quả tốt hơn, nhưng chi phí sẽ cao hơn), không được tươi mới như cơm dừa tại chính vùng trồng dừa (hiển nhiên). Nhất là cơm dừa sữa (cùi dừa non) thì càng hiếm.

BÀI TOÁN:
    - Gọi mứt dừa do bà con Tiền Giang làm, tôi đang bán là: MA, MA = 150,000đ/kg
    - Mứt dừa home made tại Hà Nội là: MB, MB = 180,000đ/kg
    - Phí vận chuyển (giao tận nhà): 0.5kg đầu 35,000đ + 0,5kg tiếp theo 10,000đ

* Chú ý: Phí vận chuyển ở đây được tính ở mức cao nhất, nếu bạn ở Hà Nội thì phí rẻ hơn, nhận hàng mới cần trả phí vận chuyển.

Nếu bạn mua 1kg:
    1MB = 180,000 (chưa tính công đi lại)
    1MA = 150,000 + 45,000 (phí vận chuyển 1kg) = 195,000 => 1MA cao hơn 1MB 15,000đ

Nếu bạn mua 3kg:
    3MA = 3*150,000 + 85,000 (phí vận chuyển 3kg) = 535,000đ
    3MB = 3*180 = 540,000đ => 3MA rẻ hơn 3MB 5,000đ

Nếu bạn mua 5kg:
    5MA = 5*150,000 + 125,000 (phí vận chuyển 5kg) = 875,000đ
    5MB = 5*180,000 = 900,000đ => 5MA rẻ hơn 5MB 25,000đ

Như vậy, chỉ cần mua từ 3kg trở lên là bạn đã có mứt ngon hơn, có nguồn gốc xuất xứ đặc biệt với toàn bộ nguyên liệu tươi của miền Tây, thủ công gia truyền nhưng giá tương đương mứt home made tại Hà Nội. Bạn cũng có thể thử kinh doanh bằng cách nâng giá bán lên một chút nếu tự tin với chất lượng.

Ngọc Thiên Đế thích bài này.
  16. Thiên Thanh Hi

Không cần thủ tục gì cả, anh có thể nhập thử 1-2 loại hàng về dùng thử xem sao. Nếu thấy ok thì nhập số lượng lớn rồi về bán sao tùy anh. Anh bán cao hơn giá nhà cung cấp đưa ra thì thôi, còn nếu bán đúng giá (gọi là bán giúp chứ không cần lợi nhuận) thì sẽ thông báo địa chỉ của anh trong danh sách đại lý bán offline.

17. Mình Kinh doanh bán hàng cũng 4 năm ! Mình ở vĩnh phúc Muốn nhập hàng về bán bạn cho mình hỏi có thể tới đâu để nhập hàng ! Năm nay thử bán kẹo xịn NTN xem sao mọi năm toàn bán loại 60toi 80 k / 1 kg !

18. Thiên Thanh Hi

Hàng từ trong Tiền Giang bạn ạ, bạn muốn nhập bao nhiêu thì cứ đặt hàng rồi tôi chuyển ra. Hàng chuyển ra HN tiền ship chỉ khoảng 18,000đ/kg (chuyển 1 cục, tôi phải tự đi lấy, còn chuyển lẻ đến từng nhà thì phí cao hơn), bạn quen nhà xe nào thì tôi sẽ lấy hàng rồi chuyển ô tô lên Vĩnh Phúc cho bạn.

19. Mình rất muốn này tầm 20 kg về bán ! Nhưng cái giá ship hơi cao nên có địa điểm tới nấy được thì tốt !

20. Thiên Thanh Hi

Bạn tự xuống Hà Nội lấy thì phí ship vẫn khoảng 18,000đ/kg vì tôi đã nói là chuyển từ Tiền Giang ra, bạn làm ơn đọc giúp.

1stMU thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi