Thông báo Bán bùa sát thương cấp 2

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 19/7/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Bán bùa Sát Thương cấp 2 và bùa Ma Thuật Cấp 2 đã được bán trên Quản lý account. Trước khi mua, bạn nên đọc kỹ vài dòng dưới đây:

1. Bùa này sẽ tăng dam quái và dam PVP, mức độ tăng DAM tùy thuộc vào level thuộc tính của nhân vật. Level càng cao, mức tăng dam sẽ càng mạnh theo cấp số nhân. Vì vậy nếu level thuộc tính của bạn còn thấp, tác dụng của bùa sẽ không đáng kể.
    Ví dụ
    _ Level thuộc tính của bạn là 1 >> sức sát thương khi giết quái chỉ tăng thêm 1 điểm, Dam PK (PVP) tăng thêm 1 điểm
    _ Level thuộc tính của bạn là 10 >> sức sát thương khi giết quái chỉ tăng thêm 100 điểm, Dam PK (PVP) thêm lên 333 điểm
    _ Level thuộc tính của bạn là 20 >> sức sát thương khi giết quái tăng thêm 800 điểm, Dam PK (PVP) tăng thêm 2666 điểm
    _ Level thuộc tính của bạn là 30 >> sức sát thương khi giết quái tăng thêm 2700 điểm, Dam PK (PVP) tăng thêm 9000 điểm
    _ Level thuộc tính của bạn là 40 >> sức sát thương khi giết quái tăng thêm 6400 điểm, Dam PK (PVP) tăng thêm 21333 điểm
    _ Level thuộc tính của bạn là 50 >> sức sát thương khi giết quái tăng thêm 12500 điểm, Dam PK (PVP) tăng thêm 41666 điểm

2. Điểm tăng lên sẽ được tính cụ thể ra giá trị sức sát thương lại tùy thuộc vào đồ đạc bạn mang trên người, tùy thuộc vào skill và point của bạn, cũng như đối thủ mà bạn thử DAM. Vì vậy sau khi dùng thử, tôi tin là có nhiều ý kiến khác nhau. Trước khi ý kiến, bạn hãy lưu ý vài điều sau
    _ Bạn nên so sánh tỉ lệ dam của bạn trước và sau khi dùng, không nên thấy người ta tăng 50k dam, bạn chỉ tăng có 5k dam mà buồn. Dam cũ của bạn là 50k, tăng 5k tức là tăng thêm 10%, còn người ta dam 500k, tăng 50k, cũng chỉ tăng đúng 10%. Con số 10% này chỉ là ví dụ , không phải thông số cụ thể của bùa.
    _ Đặc biệt với đối thủ trang bị phòng thủ tận răng lên tới 90%. Lúc trước dam của bạn là 50.000, đánh đối phương sẽ chỉ còn 5.000 , bạn mua bùa tăng cũng chỉ tăng lên 5500. Vì vậy bạn đừng nên ảo tưởng là có bùa sẽ dễ dàng đánh chết đối thủ của mình
    _ Điều cuối cùng: bạn có thể so sánh các loại cánh, ví dụ như cánh cấp 3 và siêu cánh cấp 3, sức sát thương chỉ chênh lệch nhau có 1% mà giá cả chênh lệnh 10-20k bạc. Hoặc thêm 1 level Master, cộng tăng thêm 0,1% giá trị mà cũng tốn công hàng trăm bạc để cày. Vì vậy bạn nên đánh giá tỉ lệ giữa chi phí bỏ ra và giá trị nhận được, đừng ảo tưởng 1 bước lên trời.

3. Việc điều chỉnh điểm tăng như thế nào khá là khó khăn do đây là tính năng bổ sung thêm chứ không phải từ chính hãng Webzen, tôi cũng đã nhắn cho 1 số bạn test thử nhưng ý kiến đều không rõ ràng. Do đó mỗi tháng sẽ tôi sẽ trưng cầu ý kiến 1 lần về điểm tăng sức mạnh này sao cho hợp lý nhất, cho đến khi 60% anh em thấy "tạm ổn"

Last edited: 19/7/16
  2. KLQ nhưng mà trong dự kiến là 3 bạc, lúc bán lại lên 10 bạc anh ơi ...

// Ớ,,, lại về 3 bạc rồi :x Ngon !!

YeuVoNgo thích bài này.
  3. Ngon thì ngon đấy, nhưng sếp xong vụ chúng nó cưỡi được cái con ngựa, em sợ không bem nổi thôi ^^

4. Em là người chơi MU lâu năm em có ý kiến là nên bỏ buaf này vì MU càng đơn giản càng dễ chơi. Không nên thêm nhiều tính năng quá, phức tạp thêm, rắc rối thêm. Lại nhiều ý kiến kêu ca thêm

5. Nên thử 1 thời gian. Nhiều ý kiến quá thì bỏ

Bảo Vy thích bài này.
  6. nhìn cái này phê lòi mắt =))

7. Tầm cỡ như Sâu Bọ, MG Mờ Gủng đã ít máu thì chớ, ăn 2 nhát này là nằm =)

8. @fantasymc
    "ví dụ như cánh cấp 3 và siêu cánh cấp 3, sức sát thương chỉ chênh lệch nhau có 1% "

Cái này là Siêu cánh 3 với Siêu cánh 3.5 chứ anh ơi :-?

9. Bác để ae test thì nên để giá cả hợp lý tí bác ạ :D

10. 1 tinh nang bắt buộc cac con zời phai đầu tư mới có thể pk :)). Toàn tính năng trên zời với ng ko có đồ =)) . Bán hành của những kẻ có $$$

YeuVoNgoBợm. đã thích.
  11. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Cái cây gốc chỉ có 1 , nhưng có vô số cành lá. Nếu bạn chưa vượt qua gốc cây thì đừng nhìn lên cành lá làm gì cho rối mắt, phức tạp, nhức đầu.

Ở MUHN, gốc cây chính là rs 2k lần với 20k point dư, 400 master skill. Bạn đạt mức độ này không quá khó khăn, chăm chỉ một chút là được. Chỉ sau khi bạn đạt mức độ này, bạn hãy bắt đầu chọn hướng phát triển riêng cho mình.

Ngoài xã hội, bạn ít tiền thì chỉ nên quan tâm cơm áo hàng ngày, đủ là thỏa mãn. Nhiều hơn chút sẽ quan tâm sắm sửa xe cộ điện thoại, nhiều nữa quan tâm đến đất đai nhà cửa. Lương tháng bạn có 5-10tr thì đừng chú ý đất đai rồi lại chửi giá cao phi lý.

12. Quan trọng nhất là phải được thử nghiệm tính năng mới , sau đó Admin cho trưng cầu ý kiến để cho anh em cảm thấy Member cũng có tiếng nói , tất nhiên là không phải cái nào cũng đưa ra , vì đưa ra là do Fan và mong Fan tôn trọng ý kiến đóng góp của anh em ,
    Chúc cho Mu ngày càng có hướng đi mới , chúc cho PK khắp toàn server he he he cho sôi động Mu lên chút .

lamhoang thích bài này.
  13. Ô, lại có cái mới. :)).

14. Em lại nghĩ đất đai đi trước xe cộ chứ :D

15. cây nhiều cành, nhiều lá quá có ngày gãy ngọn, gãy gốc.
    ai mà biết được mấy tháng nữa bác thêm những dịch vụ gì :)) point nuôi con chẳng hạn :))

zDonghiz thích bài này.
  16. tóm lại ý kiến của em là phản đối. em xin phép không tranh luận nữa ạ :D

AnhChienProkelangdu9z đã thích.
  17. Like

Em Về Đi thích bài này.
  18. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Thế này ruub ngọc lên giá chóng mặt rồi

19. Đã thử và rất thích thú kakaka. Sau thử nghiệm liệu còn 3 cs ko nhờ hẹêhheh

20. ai ma theo mu dc mai minh choi ac 32k du gio choi ac moi lup binh dan thoi. con phai lo cho v con. moi moi choi tu s6 len s8 len s11 gio cai gi cug quy ra bac ra tien 1 ngay minh choi bag 1 ng ngeo 1 ngay lam dc may chuc kia

zDonghiz thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi