Thắc mắc Bác Fan giải thích về việc đăng nhập IP

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi oacoac, 20/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tôi chủ acc: mitomxao
    Trình bầy việc như sau:
    - Tôi đăng ký IP ở máy Laptop win 8.1 sang mang đến chỗ làm việc và cắm ở đó. Tối sách máy về cắm các acc khác ở Laptop, sang máy bàn vào acc nay song vào web QLAC giật mình khi thấy acc đã được cập nhập IP.
    - Theo nguyên tắc tôi đăng nhập máy đăng ký IP ở nơi làm việc thì ip phải đăng nhập chỗ đó, khi về nhà chưa đăng nhập vào Game thì chưa cập nhập IP ở nhà.
    Vậy tại sao lại đăng nhập IP trên máy khác được, hay chì cần máy tính đăng ký IP vào mạng thì IP đó được cập nhập không cần vào Game.
    Đề nghị bác kiểm tra đây có phải là lỗi không. Vì nếu là lỗi thì cực kỳ nguy hiểm.
    Đầy là ảnh cái máy bàn Win XP

2. bạn nên khoá hiết toàn bộ nhé

3. cái này là do đường dây mạng mạng nhà c thui

4. Trả hiểu gì cũng đóng góp ý kiến.

5. đã hiểu thì k vào đây kêu và tỏ ra ngu trên này nhé

6. Đừng giả vờ Spam kiếm Xzen nhé đấy là thắc mắc đồng thời báo lỗi.

7. mời p hãy nhìn lại nhé m có từng kia xzen cần phải đi kiếm nữa ak ngu lên đây post ng khác vào thảo luận lại tỏ vẻ m thông minh

tôi k có xzen thì tôi mua k phải vào đây để kiếm vừa mua 300xzen nè vào đây Spam mệt ng đc mấy đồng xzen nhìn kỹ nhé mua cảu id @0oonbitao0 300xzen untitled.JPG

Last edited by a moderator: 20/9/14
  8. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

@oacoac , Theo tôi hiểu xác nhận IP được thiết lập theo 2 chiều.
    Đăng ký IP trên laptop (Đã xác nhận trên lap) - login tại đường truyền internet tại công ty (bằng laptop)
    Khi về nhà bạn đăng nhập bằng laptop trước sau đó mới login vào games
    => Như vậy vô hình thiết lập bảo vệ IP theo hướng: Xác nhận IP qua laptop ( đã đăng ký IP trước đó) -> Xác nhận IP trong game.
    (Cho dù đang ký IP tại công ty hay ở nhà thì bạn vẫn log bằng laptoc[Laptop này chính là máy đã đăng ký IP] thì sau đó login vào games vẫn được xác nhận)
    - Điều này cho thấy hiện tượng trên của bạn, đại khái thế :">.

Note: @oacoac là người nhiều tuổi rồi, có thể còn hơn cả tuổi anh.
    Em Kiên @bodoi_002 , em còn ít tuổi hơn anh nhiều, vì vậy đừng đánh giá người khác khi mình chưa đủ trải nghiệm nhiều điều.

Tìm Lại Kỷ Niệm thích bài này.
  9. vụ GiaHuy cũng như này chăng :D

10. nhưng mà e có góp ý sao ông ý lại ns e như vậy

11. Cái này mình hiểu. Trên mình đã nói rõ là log 2acc khác trên laptop (chưa log acc mitomxao, cũng như vào QLAC) sang máy bàn mới log acc: mitomxao và vào QLA thì thấy có được bảo vệ IP, theo đúng nguyên tắc thì chưa được đăng ký IP.

12. Sang ss8 ở nhà chienchoe chỉ cần đăng kí IP máy bất kì đều có IP trên QLACC kể cả dùng winxp, win7, win8... Hiện tại nhà chienchoe chỉ đăng kí máy ngồi chơi thế mà sang máy bên cạnh có acc có IP trong game có acc không có IP trong game :)).
    Trước SS6 đăng kí ip thì ăn theo cả phòng net trên QLACC, còn giao dịch trong game thì ngồi máy nào đăng kí IP thì phải đúng máy đó mới giao dịch được.

13. Ở SS6 chi cần cập nhập IP song các máy sử dụng cùng IP mạng đó vào web đều đăng nhập IP hết nhé.
    Ở đây mình muốn nói:
    - Cái acc này đã cùng máy đăng ký IP đến chỗ làm việc log acc ở đó tức là ip được cập nhập là IP chỗ làm việc.
    - Khi về nhà chưa hề log acc hay vào Web từ máy đăng ký ==> chưa thể cập nhập cai IP ở nhà được.
    - Tai sao vào cái máy không phải đăng ký IP mà vẫn có cập nhập IP rồi ----> hay chỉ cần cái may đăng ký IP vào internet thỉ IP internet đó được cập nhập nếu đúng thì nguy hiểm quá.

14. Nhà mình xài 3 laptop và 1 máy bàn, mình chỉ đăng kí IP cho máy laptop xài Mac OS nhưng các máy còn lại xài win đều có IP ở QLAC và trong game, dù là online bằng mạng Lan hay Wifi, đây có thể là lỗi. Điều này rất nguy hiểu nếu có ai đó (hàng xóm chẳng hạn) biết pass wifi và vào thì tài sản mình tiêu hết. Có thể mấy vụ có bảo vệ IP mà vẫn bị hack là do chổ này, anh em cho thêm ý kiến.

15. ku oacoac nó nói đúng đấy ông chẳng hiểu quái gì

16. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

Cũng ko nên logic quá đâu bác nghị e thấy topic nào a cũng rất nhiệt tình nhưng nhièu cái chưa hiểu đc ý những người đưa ra ý kiến

Ng ta bảo rồi ko rõ thì chỉ nhìn và xem thôi =))

Last edited by a moderator: 21/9/14
  17. Nhờ bác Fan có lời giải thích giúp.

18. Về vấn đe này minh cũng có 1 thắc mắc:
    Mỗi khi dis mạng hoac mất điện, vào lại Game, mình lai phải dăng ký lai IP là sao??

19. Nêu bạn vào trên máy dăng ký IP thì nó tự cập nhập IP đó cho bạn.
    Nguyên tắc bạn đăng ký IP ở máy nào khi máy đo căm vào mạng ở đâu và log acc vào game thi IP ở đó được cập nhập.

20. Vừa xong vài cái acc hài vãi: mình có gần 10 acc chỉ chơi đúng máy hay ngồi và đăng kí ip - hôm qua vào cũng có IP trong game + QLACC
    Vừa xong vào xem ko có IP game lẫn IP QLACC luôn :))
    Chắc bác FAN nhà mình lại vừa fix cái gì đây :))

21. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi