Anh có 1 câu trà lời mà chưa ai trả lời đc

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Ánh Sáng, 8/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi

1. CÂU CHUYỆN VỀ 1 GĐ NHƯ SAU :

một người cha tên là A , và ng con trai là B

người con B lấy vợ là C ( trc khi C lấy ck là B thì C có 1 ng con gái riêng là D cung đã lớn đủ tuổi lấy ck )

sau thời gian chung sống trong gia đình thì sảy za chuyện như sau :

ông A tức bố anh B đã lấy chị D là con riêng of bà B ( đúng phát luật ko có quan hệ huyết thống )

_ hay nói cho anh biết mối quan hệ này xưng hô thế nào ?
    sau 1 thời gian :
    ông A và chị D sinh za dk 1 thằng con tên là E

thằng E luk nó náo thì nó gọi B là anh ,luk bình thường thì gọi là ông Ngoại cũng đúng theo mọi ng thi xưng hô za sao

_ sau 1 thời ông B với bà C cung đẻ za dk 1 thằng tên là F

vậy mọi ng hãy cho anh biết mối quan hệ này xưng hô thế nào .
    vd : giữa F và C lên xưng hô thế nào

Như này đúng ko :)

A gọi B là con
    A gọi C là con hay C gọi A là bố chồng
    A gọi D là vợ
    A gọi E là con hay E gọi A là bố
    A gọi F là cháu hay F gọi A là ông. ( vì F là con của B )

B gọi C là vợ
    B gọi D là gì ( D lấy ck phải theo họ ck và B vs D ko có họ qua họ mẹ vì ko chung dòng máu )
    B gọi E là em hay E gọi B là anh ( anh em cùng cha khác mẹ )
    B gọi F là con hay F gọi B là bố

C gọi D là con ( vì D ko đẻ ra B nên D ko làm mẹ chồng của C dc )
    C gọi E là cháu hay E gọi C là bà ( họ ngoại chung dòng máu )
    C gọi F là con hay F gọi C là me

D gọi E là con hay E gọi D là mẹ
    D gọi F là em hay F gọi D là chị ( cùng mẹ khác cha )

E gọi F là cháu hay F gọi E là chú ( họ nội con của ông và con của bố ) họ ngoại ngược lại.

ĐỌC KĨ NHÁ 1 đáp án gọi. Cái từ HAY ở giữa là gọi ngược theo 2 chiều cho mọi người dễ hiểu ^^

2. đau não @@@@@@@@.......

3. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Cha tên A có con trai tên B
    theo luật hôn nhân thì B kém A cỡ 2 tuổi.
    khi B lấy vợ thì A cỡ 40 cuổi.
    nhưng vợ của B tức C có con D đã lấy đc chồng ( tức D ~18 tuổi) mà theo luật hôn nhân thì D kém C cỡ 18 tuổi.
    tính ngược lại, thì lúc này D 18, mẹ nó (C) cỡ 36, chồng mẹ nó cỡ (B) cỡ đó vậy +20 tuổi nữa là xấu xỉ 6x tuổi, cái mả cha nhà nó hơn 60 tuổi rồi còn cưới :(
    cái này tính theo nguyên lý thông thường nhá, còn ngộ nhỡ kiểu C nhiều tiền hay j` thì ko tính. Mà mình nhớ là con nuôi, con cùng cha khác mẹ cũng được tính là con ruột trong mọi vấn đề pháp lý vì thế, D ko đc phép là vợ của A vì chưa thoát 3 đời. ng` ra đề này chưa học luật hôn nhân và gia đình!

haihang thích bài này.
  4. hại nãoonion19onion19onion19onion19onion19onion19onion19onion19

5. Thôi.chóng mặt.đi ra =))

6. CÙNG CHA KHÁC MẸ A và D có chung dòng máu à mà 3 vs 4 đời cái gì. Đúng luật đấy, Kết hôn dc, Điều muốn nói ở đây là cách xưng hô ^^

7. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

A vs B là con (ko cần biết đẻ hay ko) B là chồng C, C có con là D như vậy là trực hệ đó cậu, cậu chưa học luật rồi =))

8. Xưng hô thế nào kệ chúng nó =))

9. Ôi xời, ngồi nghĩ ra ba cái chuyện trên trời dưới đất để làm khó nhau, chả được việc gì ngoài cái hoa mắt + hại não :))

Nó gọi thế nào là việc của chúng nó, tranh luận làm gì. Nhiều trường hợp đã thấy ở thực tế rồi, vui vẻ thì gọi ông, gọi bố, gọi chú, gọi anh. Nhưng đến khi mà có tí cay cay vào + thêm ức chế về tâm lí, thiếu thốn về tiền bạc thì rồi cũng tao mày hết. Người trong nhà với nhau mà còn cầm cả dao rệt nhau nữa kìa :|

Mà làm dek gi có mẹ nào để con gái đi lấy bố chồng, cho dù là con nuôi đi nữa. Cũng chả có con hâm nào mà đi lấy 1 ông già là bố của bố dượng mình =)) =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi