Án mạng hay tự tử tại trường cao đẳng sao đỏ

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi =DapVoMom=, 25/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. =DapVoMom=

=DapVoMom= Sơn đẹp zaj

ngày hôm qua + ngày hôm nay tại trường cao đẳng công nghiệp sao đỏ tỉnh hải dương xôn xao vụ 1 sinh viên chết trong tư thế treo cổ trên sân thượng giảng đường A của trường...đây chỉ là 1 cái chết do tự tử hay là 1 án mạng...

Phát hiện xác chết vào chiều ngày 24.1.2010 do 2 đôi nam nữ chơi đùa ngoài sân vận động chụp ảnh lưu niệm.vô tình thấy có 1 người đứng trên sân thượng nhà 5 tầng nhìn xuống dưới...đôi nam nữ rất ngạc nhiên và cho rằng có người muốn tự tử nên đã nhanh chóng báo cho phòng bảo vệ biết...biết tin bảo vệ cùng vài sinh viên trường vội vã lên xem sự tình xem đó là 1 trò đùa để hình nộm hay có người muốn tự tử thật...từ dưới nhìn lên thấy sợi dây treo cổ rất nhỏ ko rõ rằng,thân hình cũng rất nhỏ...

khi bảo vệ lên tới nơi cùng các sinh viên khác bất ngờ thấy 1 người đã chết với tư thế treo cổ...đầu dây đc buộc vào 1 móc nhô ra của téc nước ( đứng có thể với tay được )

1 sinh viên từ trên chạy xuống với khuôn mặt tái mét nói : " người thật...chết thật...bị trói chân...trói tay..."

vì đứng ở dưới nhìn lên rất khó phát hiện đó là 1 ngừơi đang đứng hay 1 người đang treo cổ tự vẫn...ngoài ra đứng ngay dưới lối đi lại rất khó nhìn.phải ra tận góc sân vận động mới có thể nhìn rõ bởi cây cối quá to lớn khó mà nhìn thấy.

điều ngạc nhiên là nạn nhân chết với tư thế treo cổ trong khi đó vẫn đội mũ và đeo khẩu trang...liệu có thiếu cách để tự vẫn và thiếu chỗ để tự vẫn hay ko mà lại leo lên tận sân thượng tầng 5 để xác của mình phơi sương phơi gió mưa ngoài trời ( ngày thứ 7 trời mưa cả ngày đến sáng chủ nhật trời mới tạnh )

có 2 giải thiết được các sinh viên tại trường cao đẳng công nghiệp sao đỏ đưa ra
    1. theo như lời của 1 sinh viên chạy lên cùng bảo vệ nói là nạn nhân bị trói 2 chân 2 tay,chân vẫn chạm đất ko thể chết bởi treo cổ đc
    2.nạn nhân chết bởi đang nợ lần chồng chất + bố mẹ chửi mắng ko trả nợ giúp --> chán nản mà nghĩ quẩn

tôi ko dám nêu ý kiến của riêng mình vì là người viết.sự việc sẽ sáng tỏ sau khi công an làm rõ vụ việc.

chỉ thấy lạ tại 1 số nghi vấn rằng tự tử sao lại tự buộc chân và tay.1 người sắp chết lại còn đội mũ và đeo khẩu trang.chết lại muốn phơi xác ra cho bàn dân thiên hạ ngắm chẳng lẽ chết vẫn muốn nổi tiếng trong vụ việc có quá nhiều nghi vấn.rất mong các cơ quan chính quyền cùng công an điều tra sớm vụ việc để sinh viên học tập đc yên tâm và bớt đi những tiếng đồn ko xác thực về vụ việc.

Last edited: 25/1/10
  2. tuyen6ngon

tuyen6ngon Guest

vừa đọc báo , công an xác mình trên cơ thể ko có dấu vết của ngoại lực tác động , đây là 1 vụ tự tử , chán đời ý mà

3. =DapVoMom=

=DapVoMom= Sơn đẹp zaj

kinh thật đấy.....mik học ở đó
    trắc hem dám uống nước ở đó luôn quá....

mà công an làm ăn chán quá phát hiện sác chết từ chiều thứ 7 mà tận sáng cn mới tiến hành cho sac chết xuống....
    mà lại ko cấm cho HS vào trường nữa chứ.....tối hôm đấy sinh hoạt khoa mà vài nghìn sinh viên vẫn vào trường.......sao ko ai ngăn cản họ vậy..... mất hết chứng cứ

4. victoryt

victoryt Hiệp Sĩ

sax ji mà ghê thế kác bác ơi mong là ở trường m ko có trương hợp nào như thế này.tui học ở Mỏ địa chất.tr cng quen mấy bác ở sao đỏ nh giờ ko nhớ tại lâu lắm rùi

5. những thằng ngu ko bít quý CS thì chết hết đi tự tử vì tiền ...đời lắm thằng bệnh...

6. 05cddt4

05cddt4 Guest

*** .may thang ngu deo bit cạ j viet linh tinh.N cham hoc thja ma bao/ no chO boi .tao hoc cung No day.*** bon ngu

7. nguyen_bacgiang

nguyen_bacgiang Tân Thủ

diiiiiiiiiiiiiiiii

*** cụ cái trường vãi *** thấy hs của trường vậy mà ko cho bọn bố đc nghỉ chó thế nhỉ.
    mà này các bạn ơi trường sao đỏ nát như cưt ấy chưa học thì chưa bít học rồi chán *** muon chết.(*):-*

8. =DapVoMom=

=DapVoMom= Sơn đẹp zaj

trương như thế mà chan' lắm tụ điểm ăn chơi......Có tiền thì làm ông hoàng...bà hoàng ý mà.....
    hehehe.......
    ở đây là tập hợp lắm đội nát lắm.......

Trai Cơ Điện Thì Nghiện Lô Đề
    Gái cơ Điện thì hành nghề Cave =))

9. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Bạn tôi học ở đây:D hum nọ có nói. Nghe mà ghê vê lù

10. =DapVoMom=

=DapVoMom= Sơn đẹp zaj

Chết vì tự tử!!!
    - Chết vì bị giết!!!

1.Tự tử???
    Không có lý nào vì như các bạn nói bạn ý bị trói tay trói chân! nếu đẵ là tự tử sao phải trói tay trói chân! sao lại hải đeo khẩu trang??? trói chân thì ok nhưng tay thì không! cái này là vô lý! Sơn bác bỏ vấn đề tự tử
    .

2.Sát hại!!!(cái này hay)
    Theo tất cả những lời cm gom lại! Sơn thấy! nạn nhân nợ lần rất nhiều! 2tr không phải là lớn nhưng cũng không phải là nhỏ với một hs/sv!
    Vì không bít nhìu nên Sơn có suy đoán!
    - Thủ phạm ko phải la một người! Mà có ít nhất 3 người và trong số những người đó có người rất thân với nạn nhân!!!
    Ban đâu thủ phạm chỉ muốn khống chế để dọa dẫm nạn nhân! hòng nạn nhân trả lại số tiền nợ nhưng do có sự xô sát qua lại!... thủ phạm đã trói nạn nhân đưa lên tầng lầu vẫn với mục đích dọa dẫm mà thôi. Sau khi đôi co qua lại cũng có thể đã bóp cổ nạn nhân cho tới chết! sau đó đã treo cổ nạn nhân nhằm đánh lạc hướng điều tra của cơ quan chức năng!

về bộ quần áo, tin nhắn; bức thư...vì điều này Sơn nghĩ là rất lý thú!
    Nạn nhân đã đi chơi với người bạn (thủ phạm) về. Vì là hai người bạn nên thủ phạm hiểu rất rõ về nạn nhân! tất nhiên trời lạnh mặc quần áo ấm quàng khăn đeo khẩu trang ra đường là đúng rồi! sau khi giết và treo cổ nạn nhân! thủ phạm đã nhắn tin cho chị gái của nạn nhân! nói nvậy! tạo hiện trường giả là nạn nhân tự tử!

Mọi người nghĩ sao??? Theo Sơn là nt có ai thấy lý luận của Sơn ko logic ko? Rồi xem cuối cùng cơ quan chức năng nói gì! xem có hợp với Sơn ko nhé! còn để xác nạn nhân 2 ngày trời để khám nghiệm tử thi hay giữ nguyên hiện trường thì .... các cán bộ làm ăn nói thật như cứ...t ý

BỊ GIết:
    theo tớ được nghe kể.nguồn tin rất đáng tin..có 4 người làm lên vụ này
    còn các bạn có thắc mắc sao lại giết người mà mang lên tận tầng 5 được k0?
    và giết như thế nào k0?
    ví dụ đâm chết hay bóp cổ hay gì gì đó cũng đều để lại giấu vết
    theo mình nghĩ có rất nhiều cách đấy
    ví dụ:
    vì nạn nhân lợ nần.chỉ cần 1 cuộc điện thoại gọi nạn nhân đến để nói chuyện.ai mà không đi,dù sợ hay là không.và thế là án mạng xảy xa.......
    chỉ cần 1 sợi dây thừng là đủ.xiết cổ nạn nhân đến lúc chết.sau đó dùng chính sợi dây đó treo cổ nạn nhân lên.thế là ok men rồi..sau đó có thể ra về nhậu rồi..
    sao phải xoắn nhỉ...keke

Last edited: 31/1/10
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi