Ai thông thạo Dcom3G không

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Spam4Rum, 10/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình dùng dcom3g 1 thời gian rất ổn nhưng mấy ngày hôm nay cứ dùng được 5 phút thì bị ngắt kết nói nó thông báo là không tìm thấy dịch vụ và không thể kết nối lại phải rút ra cắm lại mới có thể kết nối làm mình rất ức chế khi bị ngắt kết nối thì hiện bảng thông báo Found the new hardware mình nghi là hardware không tương ứng soft mình đã cái lại win và giệt virus đều không được ai có cách giải quyết giúp mình với nha

2. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Thông báo lỗi kiểu này khả năng bị do phần cứng là khá cao.
    Cậu nên mang đến nơi bán yêu cầu họ test lại cẩn thận, mới mua có khi được đổi cái khác

3. Dùng Dcom nên cắm ơ ổ phía sau CPU dơ bị láng với lại việc bị ngắt kết nối không liên quan gì đến máy tính cả mà chắc có lẽ do Dcom

4. Cài này mình mua nửa năm rùi dùng ngon lành nhưng mấy hôm nay nó lại bị như thế đã cái lại win giệt virus làm đủ mọi kiểu mà không có được

5. cuong001

cuong001 Love Agribank

Bạn thử mượn tạm ai có Dcom3G cắm vào máy nếu vẫn dùng bt thì chắc chắn Dcom3G của bạn có vấn đề về phần cứng.

Last edited: 10/6/11
  6. nếu usb của em có vấn đề về phần cứng thì phải làm sao hả ah

7. Thứ nhất bạn mua đc bao lâu?
    Thứ 2 bạn xem thời gian sử dụng rồi bị lỗi
    Sau đó bạn mượn 1 D-Com của ai đó thử xem
    Nếu cũng lỗi như vậy chắc khu đó sóng kém hoặc là do phần mềm của bạn lỗi ( cần thiết quá có thể cài lại Win )
    D0com 3G dùng lâu hay lỗi như vậy lắm ít nhiều tớ lỗi 2 con rồi

Last edited by a moderator: 10/6/11
  8. Anh ra ngoài quán mua 1 sợ cáp khết khoảng 20k thôi dcom thường mọi người cắm trực tiếp vào main nhwng không nên bởi vì khi cắm vào main thì mình không chỉnh đc chiều của dcom/ Khi cắm vào cáp anh tha hồ xoay xoay cho tới khi nào sóng anh cảm thấy căng nhất :D... em dùng dcom hơn 3 tháng rồi nhưng đắt quá :D

9. cuong001

cuong001 Love Agribank

Nếu lỗi phần cứng thì bạn lên mua cái mới cho lành, vì tiền sửa quá tiền mua.

10. Lỗi này mình cũng bị.là do bạn khởi động Dcom trước quá trình chuẩn bị xong của nó
    bạn bật máy tính và chờ khung điều khiển Dcom tự hiện lên
    hoặc nếu ko hiện lên thì bạn đợi khoảng 2 phút đến 3 phút sau khi máy tính đã bật xong
    bạn hãy làm thử ko phải do lỗi j cả
    mình dùng 3 cái Dcom cho 2 lap và 1 máy bàn.tình trạng này sảy ra gần đây do mang Viettell đang bị lỗi
    còn 1 lý do khác là do trạm phát sóng 3G ở khu vực bạn ở đang có vấn đề.bạn hãy gọi điện đến tổng đài Dcom của bạn và hỏi tai sao sóng kém như vậy

11. Không phải do sóng đâu lúc bị tắt hiện ra bảng Found the new hardware thì chắc k phải do sóng

Có thế các bác hiểu sai í em hỏi rùi sóng vẫn ngon có 3 vạch sóng em nghĩ là do lỗi phần cứng nên hỏi các bác

12. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Muốn xác định rõ bệnh, thì kiểu gì bạn vẫn phải cắm vào máy khác test thử.
    Vẫn lỗi => usb 3g bạn bị bệnh, nếu hết bảo hành rồi thì bóc em nó ra nghịch thử biết đâu mát tay có khi lắp lại nó lại chiến đấu ngon lành.
    Lỗi không xuất hiện => cổng USB trên máy hoặc Win có vấn đề.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi