Thắc mắc Ai pro CC cho hỏi

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi giolanhpk, 19/7/19.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. giolanhpk

giolanhpk Hiệp Sĩ

Ai pro chỉ giáo giúp: Hôm nay 20h tôi đi CC4 với 1 MG, tự nhiên thấy gục xuống chết mà không thấy báo bị giết bởi xxx là sao nhỉ?

2. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Bị trúng bom.

3. Bom gì thế mod

4. giolanhpk

giolanhpk Hiệp Sĩ

Cám ơn mod, trước giờ tôi mới chỉ biết quái nổ trượt nhảy cầu thôi, giờ mới biết quái nổ cũng bị die. Ngoài nỗi sợ bắn phải Sum, giờ thêm bắn phải Bom :D.

5. MasterPie

Quái CC có quái bom, bạn mà giết nó chết khi bạn đứng gần, nó nổ bạn cũng bùm theo. Nói chung lắm cạm bẫy chông gai :)) .

6. đấy ng ta gọi là may mắn lắm mới được ăn bom đấy

7. nghe nói dùng cặp nhẫn đất +15 sẽ tránh đc bom đấy chủ top.

8. Chỉ cần nhẫn đất +4 trở lên thôi

9. mod cũng chả biết rõ nhỉ. quái cc nổ k phải chết theo. mà nó nổ mình bị đẩy đi ra. nếu ra 4 phía bên ngoài là chết. hoặc đẩy vừa tầm lọt 2 ô vuông ở giữa cũng chết. còn nó nổ đẩy mình đi nhưng k bị lọt 2 ô vs ra ngoài thì vẫn sống nhe răng

10. MasterPie

Bạn nhầm. Nó có quái nổ mà những người đi CC thường xuyên họ sẽ biết. Khi nó nổ mà mình đứng gần là bị bùm theo. Có 3 khái niệm thua CC: 1: bị pk chết; 2: "té cầu"; 3: dính bom. Ai đi CC thường xuyên sẽ hiểu những khái niệm này.
    Còn cái vụ bị đẩy như bạn nói nó quá là bình thường, người ít đi CC cũng biết. Thời SS10 có mẹo đi 99% không bị rớt, đó là đứng sát mép 2 cái hố hoàn toàn không bị lọt ( đã kiểm chứng, tỷ lệ thành công 100% với rất nhiều người). Mẹo này không phải ai cũng biết, người biết rồi thì áp dụng 99% thành công. Lên SS12 thì không còn, lọt hố bình thường :)) .

Bạn muốn thực nghiệm không? bạn vác con sum vào bão đỏ xem, 10 cái CC ít nhất bạn cũng dính 2 hoặc 3 lần. Tôi toàn đi CC bằng sum, gặp quá nhiều lần rồi. Bùm => chết. Hoàn toàn không phải dính pc của sum hoặc DK gần đó.

Tôi đi vua Hỗn Nguyên Lâu bên BV, 1 năm 12 tháng tôi win wings 4 9 tháng trong năm 2018, năm 2019 này 7 tháng tôi win hết 4 tháng, bạn nghĩ với cái kinh nghiệm như thế mà tôi điêu quái nổ CC sao :)) .
    Kinh nghiệm CC kha khá, mẹo cũng có, nhưng không tiện chia sẻ nhiều. Các bạn nên tự tìm hiểu sẽ thú vị hơn ;) .

Last edited: 26/7/19
  11. có phải 1 mình mod đi nhiều đâu =))
    t cũng đã từng ôm cứng cc2 cc3 = DL SOUL QB trong vòng 3 4 tháng, chả bao giờ bị boom như bạn nói. có thể là đi nhiều như thế rồi t vẫn chưa gặp =))
    và cũng chả ai ôm cc thấp mà lấy sum đi cả. mà cầm sum cũng chả ai ngu mà dùng skill bão đỏ
    @KyoLaTao a cường ôm suốt ko nghỉ cc1 chắc 2 năm này rồi. thử cho ý kiến xem a chứ e thì chưa bị boom bao giờ

12. MasterPie

CC có quái bom, có thể bạn có kỹ năng để tránh được (cái này tất nhiên rồi nếu ai đi nhiều), hoặc cũng có thể may mắn. DW, DL ít dính, có DK, sum tỷ lệ dính cao hơn vì skill nó đánh sát nhân vật (bão đỏ, xoay kiếm). Như bạn nói, sum chỉ có ngu mới bão đỏ trong CC :)) .

13. Cứ thử xài kill ngay người xem ăn boom chết không.
    Những người hay đi cc đều biết cách né tránh bị đẩy lọt hố thì khi né cái đó thì cũng tỉ lệ với né quái boom rồi thì sao bạn gặp được
    Cứ lấy SM ra thử bão đỏ là biết còn chưa thử đừng cãi

14. Cũng bị như này

15. MasterPie

Quái bom CC ai xui lắm mới dính :)) .

minhduc988 thích bài này.
  16. mình đi theo kiểu quẫy rồng tele nên chắc k bị. con DL QB thì dùng skill ruby đứng 1 bên ô vuông nên quất xog chạy qua bên kia quất lại bên này nên chắc chả bh bị.

17. sum thì ss này đi vô tư vì có skill ruby tránh đc hết mọi vấn đề. nhưng quan trọng là phải bá đc cc. chứ trước chả ai dám cầm sum đi vì tir lệ nó rớt cầu quá cao

18. Năm ngoái win cc6 gần 1 năm. Mà chưa thấy bom đâu cả. Chơi dl vào cứ phong tâm phang. Nay lên cc7 ko đú nổi vì toàn top

tranquangthang thích bài này.
  19. t cũng thế chưa bh bị. toàn là bom đẩy chứ chưa gặp bom die luôn

20. bom đẩy có . bom die có. nhưng bom die thường dính với DK . Sum . QB . TT. ( nv đánh hẹp)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi