Ai đã từng trải qua chuyện này , Xin cho 1 lời khuyên

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Boong, 21/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mỗi khi buồn , nhiều chuyện trong cuộc sống thường ngày mình muốn tìm nhỏ H để tâm sự và được rãi bày , nhưng gần như rất ít cơ hội, vì gặp nhỏ còn khó hơn gặp gia đình nhỏ :( , và .......................
    sau những ngày chuyện trò cùng với ( 1 ) nhỏ V ở cty , mình phát hiện ra nhỏ đó đã có tình cảm với mình từ bao h` mình cũng không biết :D
    Nhưng theo như mọi người đã biết , ở TP post bài ( Ai rành về Girl mới lớn )
    mình đã có tình cảm với nhỏ H , và mình đang cố gắng để nhỏ hiểu rằng mình thíck nhỏ , nhưng chưa dám nói , vì mình chưa biết tình cảm của nhỏ ra sao
    Bây h` mình cũng không biết phải nói sao nữa
    Những lúc đi làm hay ở nhà ,thì thường xuyên được nhỏ V nhắn tin chia sẻ an ủi những lúc mình vui hay buồn , nhiều khi cũng cảm thấy 1 chút gì đó xao xuyến
    Còn về đến nhà , lúc được gặp nhỏ H mà thấy nhỏ cười với mình hay ngồi nói chuyện vui vẻ với mình Hoặc chuyện trò dù chỉ vài câu qua Ym ( chưa có cơ hội xin số DT :D ), mình cũng rất vui , nhiều lúc ngồi nghĩ lại và tự cười hạnh phúc 1 mình :)) và cảm thấy 1 cái gì đó ( ko thể diễn tả cảm xúc )
    Đôi khi gặp nhỏ H mà cái cảm giác như xa lạ với mình , mình rất buồn trong lòng rất khó chịu ( cảm giác này cũng ko biết diễn tả sao nữa :D )
    có nhiều lúc mình rất muốn nói trước mặt nhỏ , hay nói qua Ym của nhỏ rằng mình thíck nhỏ , nhiều nhiều lắm , nhưng mình sợ cái cảm giác bị từ chối :D , sợ cái ánh mắt lạnh lùng của nhỏ :( ( nên không dũng cảm nói ra , có lẽ do mình chưa từng trải trong tình yêu :D )
    Những anh chị hàng xóm cũng khuyên mình , nên từ từ tìm hiểu ( vì con gái mới lớn + gia đình nề nếp là vậy ) mình không biết gia đình nhỏ đã biết mình thíck nhỏ chưa , và cũng chả biết nhỏ đã biết mình thíck nhỏ chưa nữa :D , nhưng hàng xóm thì biết hết rồi ( mặc dù mh` chả nói cho 1 ai biết :D )
    cũng đã tham khảo những cm có ý ngiã của các chuyên gia trong chuyện này , và rất cám ơn lovinyou Snowny ...đã góp ý chân thành
    Bây h đang đứng trước sự lựa trọn rất khó ,1 người thì luôn bên mình quan tâm an ủi chia sẻ cùng mình buồn vui , còn 1 người minh đã có tình cảm từ lâu lắm rồi nhưng chưa dám nói ra :(
    Mong những ai đã trong hoàn cảnh này có thể cho mình thêm 1 chút lời khuyên chân thành để tìm được tình yêu đíck thực :x

Trước mắt chỉ viết ra được như vậy , bây h` cảm xúc rối bời :(

Last edited: 21/8/11
    Nguyễn Tuấn Phong thích bài này.
  2. Hay nghe va lam theo trai tim minh ban ah
    co the ho tot va quan tam voi minh nhung nhu vay chua the lam len tinh yeu dc
    hay manh dan noi voi nguoi kia di ko sau nay lai hoi tiec
    mong la cau ko di qua cai vet xe ma t da tung di qua

Boong thích bài này.
  3. Có 2 câu hỏi đặt ra: bạn thường làm theo lý trý hay là làm theo con tin mách bảo.nhưng trong chuyện này tớ nghĩ cậu làm theo con tim :D.ban hãy mạnh dạn mà thổ lộ đi:P chúc bạn thành công

Boong thích bài này.
  4. Cứ từ từ. 40 tuổi hãy lấy vợ >:)

5. DẦN DẦN thời gian sẽ trả lời giúp anh :D , trong chuyện tình yêu và có ý định đi đến hôn nhân thì ko cần phải nhanh đâu anh a`k cứ từ từ chậm mà chắc là ngon nhất

Boong thích bài này.
  6. lephuc.37

lephuc.37 Guest

Cứ từ từ rùi tính bạn ah. t.c mà

7. chủ TP à: theo mình thì thích or yêu cũng không hẳn là phải nói ra... nếu bạn nói ra mà nhỏ đó không thích bạn thì minh sợ nhỏ đó sẽ trốn tránh bạn đấy... lên bạn không cần phải nói ra ngay làm gì... bạn lên cứ quan tâm đến nhỏ HƠN mọi khi... sáng, trưa, chiêu, tối... bạn có thể hỏi thăm 1 ngày của nhỏ thế nào... nếu nhỏ cũng thích bạn thì lúc đó bạn sẽ nhận được câu trả lời .. từ bạn nhận ra... chúc bạn luôn vui vẻ... good luck...
    p/s: đây là ý kiến riêng của mình nếu không phải mong chủ tp bỏ qua

Boong thích bài này.
  8. Thằng này nhìn mặt đã thấy ngu :)) đúng là chả sai tí nào :))
    thế này nhé :
    đầu tiên thì ngỏ lời với con hàng xóm xem nó có yêu không
    còn không yêu thì quay sang con ở làm việc cùng :))
    đơn giản

Boong thích bài này.
  9. Thế mà có thằng lập hẳn cả Topic nhờ người khác tư vấn đấy onion25

10. lại thằng ngu nữa=D>=D>>:P 2 hoàn cảnh khác hoàn toàn nhau :-">:P>:P>:P

11. Thì chọn một thời điểm nào thật đẹp vào rồi ngỏ lời vơi e ấy như thằng bưa nó nói ấy đừng có mà yêu không giám nói nhá

Boong thích bài này.
  12. Onion17 Vẫn con non và xanh lắm onion17

13. TopGamer

TopGamer <font color=blue><b>٩(•̮̮̃•̃)۶๖ۣۜGamer๖ۣۜOnline™</

mình đã đọc qua pic của bạn và cảm thấy bạn quá nhút nhát trong việc này :) nhưng mình khuyên bạn hãy dũng cảm bày tỏ tình cảm của chính mình với người mình thích :) đừng rụt rè quá nếu cậu cứ tiếp tục im lặng người đó cũng chả biết cậu thích pé đó không nên tốt nhất cậu hãy gặp trực tiếp mời pé đi uống nước hoặc 1 quán cafe lãng mạn nào đó rồi bày tỏ tình cảm của mình với pé còn nếu pé không đồng ý ngay lúc đó cũng không sao nhưng cậu vẫn nói như bt nếu ko chấp nhận lời đề nghị của cậu thì anh em mình có thể làm anh em của nhau có sao đâu :) cậu hãy tập đối mặt với những gì sảy đến với mình nếu cậu cứ nhút nhát như vậy thì sẽ không bao giờ cậu dám nói ra điều mình muốn nói và điều mà cậu muốn làm hãy chứng tỏ mình là 1 người đàn ông đã trưởng thành ^^ mình chỉ dám góp ý vậy thôi còn quyết định hay không là do cậu :D chúc cậu thành công ;;)

Boong thích bài này.
  14. Khồn vãi chửong =))

15. tôi chỉ hỏi cậu cậu thích nhỏ H hay nhỏ V
    có thể nói đấy là kiểu theo tình thì tình chạy mà trốn tình thì tình theo
    tôi đã gặp cảnh này ko phải 1 lần với tôi. và tôi đã lựa chọn làm theo điều mà trái tim mách bảo, cái mà khi ở gần thì trái tim nó vui :D
    còn nếu cậu vì ko đc nhỏ H để ý mà yêu nhỏ V thì hình như đó ko phải là t/y mà là sự thay thế, lấp chỗ trống của 1 kẻ đang thất tình mà thôi :))

Boong thích bài này.
  16. 7sOngvEdEm

7sOngvEdEm Guest

Mình mới chia tay người yêu =((buồn vãi lù

17. at&t

at&t Guest

[SIZE="6"rTraatja tự nào.
    Cứ bình tĩnh em ơi.Chưa hẳn tình yêu đã là đẹp đâu.Cứ quan tâm đến nhau trong từng khoảnh khắc đi ăn hay đi xe fim.Khi nào tình cảm bạn bè dừng lại thì khi đấy tình yêu sẽ đến.
    Cứ bình tĩnh.Nghe em nói thì em đang có 1 tình yêu đẹp đấy.[/SIZE]

Hãy là 1 người bạn tốt và chỉ có riêng em mới làm cho bạn ấy cảm thấy ấm áp.Lưu ý ấm ở chỗ có điều hòa

Boong thích bài này.
  18. 0olinhgao0

0olinhgao0 Guest

Hôm qua nhỡ tay bop vú con bạn thân :)) =)) :">:">:">

19. minhzray

minhzray Guest

Vây cậu hãy lam như sau nhe; bật nhạc lên rồi.bong bong bông bong thế ma nhảy la ok rồi

Tốt nhất hãy bật nhạc sàn lên ma nhảy thi quên hết ngay.ah ma co tiền vào Sàn uồng rươu là ok ngay thôi

20. Mịa V con sờ sờ đây mà còn nhỏ này vs nhỏ khác
    V>K>L thằng C mềnh thật
    nhưng dù sao cũng úp cho nó tìm đc 1 t/y đẹp

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi