8 về game Ai cùng thời MUHN xưa bản 97+ không ?

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi dsquare198x, 2/12/17.

?

Bạn có thích chơi phiên bản này không

1. 12 vote(s)
    75.0%
  2. Không

4 vote(s)
    25.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Chào tất cả mọi người.Gần đây online trên facebook có rất nhiều phiên bản MU ra đời làm mình lại nhớ kỉ niệm về game MU online đầu tiên tại Việt Nam tuyệt vời này.
    Không biết có nhiều người còn nhớ không nhưng với em thì em nhớ rất nhiều kỉ niệm về nó với những hôm bỏ học,chờ hàng tiếng đồng hồ để có máy ngồi chơi,hồi đó e nhớ chỉ có vài sever rất đông người chơi vì vậy ngồi để click vào sever là cả 1 quá trình click,khi nào đc thì lại 1 quá trình gian nan hơn để vào tới game mà sao lúc đó ai cũng có thể chờ để thấy được nhân vật của mình trong game,thời mới chơi còn chưa biết lệnh move lúc lv 2x vẫn còn đang train ở lorencia thì click vào 1 chỗ bất ngờ sang map khác là davias thì phải :)) khoe hội bạn là sang máp khác đánh lên lv nhanh lắm nhưng quái khỏe hơn,rồi những lần ngồi train nghe tiếng ping 1 cái là biết chaos rơi thi nhau đồ sát để nhặt vì lúc đó chaos rất có giá.
    Thời đấy chủ yếu là mặc đồ shop+9 đi train rất ít người có đồ ex 5 dòng chứ đừng nói đồ full,đồ full chỉ dành cho nhưng cao thủ nhưng chả bao giờ họ cho xem đồ cả
    Muốn Reset chủ yêu chỉ có đi Blood và Devil mà thích nhất là đi Blood 6 và devil 4 toàn cao thủ top,toàn phải ra truóc 5-10 phút để chọn chỗ click vì hàng trăm người đợi ở đó,đi xong 1 loạt các top cáo thủ tụ tập ở Ngã tư phượng cắm chuột,đều nằm trong top rs mới có thể đứng ở đó ko là tập xác định ăn trứng
    rất nhiều kỉ niệm không thể kể hết đc.
    Mình điểm danh cao thủ thời đó còn nhớ nhé
    Top 1 : PQTRUNG,sieuchuoi,HaiXomQM,CongTu,hoaidaica,SilipDo,ThuHuong,ChuThoong,_Versace_,hailua,QuyKiemSau,OnlyOne_92,kodematem,tienlen123,xfile,Acanacan,
    Anh em nào còn nhớ thì vào bình luận cho vui nhé,nếu có phiên bản này thì kiểu gì cũng chơi lại :)

2. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Thời đấy em chơi DK top 4 là OnlyOne_92 ID minhhoang2 :) sau mỗi versace hailua va quykiemsau

nguoidepTjmLaiKyUc đã thích.
  3. Cao thủ h chơi con gì thế :)

dsquare198xYeuVoNgo đã thích.
  4. mình đang chơi acc ChuThoong nhưng là tên acc :D tên nhân vật chắc đã bị thay đổi :D

5. =)) giờ bác này tái nghiện trẻ trâu nó thịt chết >:)

lupin.1989KuKoy đã thích.
  6. acc pollo char *VoKhuyet* top 19 dk :D

Ac130488tvthy96 đã thích.
  7. haha >:)

8. à ra là CrackBerry

KuKoy thích bài này.
  9. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Em nghỉ game đc lâu rồi bác ơi :) nhưng game nào chơi từ trước tới giờ rất tâm huyết,có lẽ cái gì mới từ thủa đầu thì cũng khó quên,quên mất 1 nhân vật nữa là SoClose người tên Đức,rồi thì PhufThuyAC nhiều lắm,có lần kỉ niệm em nhớ khi gặp acc _Versace_ top 1 DK suốt thời đó là lúc đi blood 4,hồi đấy hay có kiểu cao thủ toàn đi mặc đò shop bẩn bẩn vào để bọn nó khinh không cho vào party,vì lúc đó việc nhảy cầu trong blood là dễ :)) lúc đó chưa biết hắn ngta mời party nhưng kiêu ko đồng ý,cuối cùng lúc vào thì hắn đi tới đâu quái mất chỉ sau 1s cứ nghĩ là lag đến lúc pt thì damg nhảy toàn 50k đến 60k thì mới ra check hạng là top 1 DK,thời đấy cầy game 1 ngày rs tối đa đc có 2 lần,mà rs nhanh nhất chỉ có MG hoặc DW vì cầy nhanh,đi blood devil cả ngày cũng phải mất gần 1 ngày mới đủ lv 350 để rs,thời đấy cày top là xác đinh 24/24 cày ko nghỉ đi quan game nào cũng có hội MUHN,cầm acc top ngta thi nhau vào xem và hỏi,cả 1 cái ngã tư phượng bé tí toàn quái phù thuỷ mà mấy bang đứng,vẫn nhớ lúc đấy bang AllStar và LUONGSON là top cả bang KS A-Z thi phải..ko biết bh còn ai là acc top còn chơi MU ko chắc nghỉ hết rồi,vì hồi đấy top cao thủ toàn người lớn tuổi ngoài 40 thậm chí 50 rồi

Nguyễn Tuấn Phong thích bài này.
  10. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Đi ra quán game lúc nào cũng 1 đống người đằng sau chỉ sợ bị hack pass :)ở phòng lorencia 1 lúc nào cũng vài trăm người trải từ trong cho đến ra ngoài có khi ca nghìn acc hoạt động giao dịch liên tục,thời đó còn hay đi buôn đồ đc rất nhiều tiền,nhiều ông bị lừa đồ khóc mất mấy ngày,toàn kiểu giao dịch đồ xong nó hủy giao dịch xong bấm nhầm,xong đến lúc sau nó tráo hàng shop vào,ngồi khóc cả ngày =)) thời đấy nhiều ông lừa đảo cao thủ vãi còn cả kiểu trade đồ xong bấm vào chưởng thứ 5 mới vcc =)) đúng vào nút OK

11. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Hình như có nghe tới acc này vì trong top 20 ,đợt đấy em chỉ để ý giữ top 4 thôi vì 3 acc DK kia gần như không bao giờ đuổi đc,không bị chậm giờ reset là may lắm rồi,chỉ để ý ở dưới có máy ông như ChuThong,Soledad,tienlen123 thôi

12. ngày đó trade mang 2 bộ giống hệt nhau, lúc đầu trade thì bộ thật nhưng xếp hòm đồ trật xong ko giao dịch đc, lần sau giao dịch thì để đồ cùi giống đồ thật xong bấm ok lên, đối phương chủ quan bấm ok là ôi thôi rồi =))

13. GD xong có bị ăn chửi k =))

14. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Haha xác định trốn luôn còn gì,mẹ chúng nó đuổi theo trả đồ tao đi ấy chứ,khổ vãi nhưng cái thời đấy tiền đâu ra sắm đồ thì chả đi lừa đảo,lúc đấy chưa đúp được đồ nữa,toàn acc cùi đi ra chợ buôn bán,nó còn cài sẵn các lệnh cơ,thế nên lúc giao dịch nó kích thích người ta bấm OK nhanh hơn,giá đợt đấy là gậy rồng 2 dòng luck 16 opt là 100k/cai,1 cuốn sách rồng là 2 chục,nhiều đứa chưa lên đc map LOT vẫn phải mua :))

15. Mình bị mất ấy chứ có lừa đc ai ;;)

KuKoy thích bài này.
  16. =)) nhọ nhớ cái lần gom tiền mua mãi dc 1 cái kiếm rồng.xong đi chơi quán ở xã khác. chúng nó thấy ngon quá chúng nó kêu đổi 1 cái lấy 2 cái. thích quá gật đầu đổi thế là 3 4 thằng nó đứng đằng sau nó tự GD rồi mình kiểm tra là cái +9 cùi bép ^^ xong kêu k đổi nữa thế là bị dọa đấm là thôi đành ngậm ngùi mất cái kiếm ^^

17. bản 1.0 là thời hoàng kim của lừa đảo và hack, lừa đồ shop, lừa kiểu dop đồ, hack speed 5 cấp độ, hack dậm ngựa , hack đi đến đâu quái tự chết ko cần đánh, thủ thật mg cần 2 tay 2 cái khiên chứ không phải kiếm dùng skill quay kiếm thì thành quay khiên :))... nói chung lúc đó mình biết hết tất cả các mánh khoé lừa đảo và kiếm đc khoảng mấy trăm kiếm rồng full bán toàn 10k/1 chiếc :))

PolloKuKoy đã thích.
  18. Hóa ra thím cầm Only à , ngày đó thím hay cắm vip lolen_deep bãi trong cùng , mình cầm DH hero quydu hay bem nhau vs thím ở trên đó =))

19. Deptrai97 đây à

20. Dk nande chuyên di buôn bán đồ kiếm đồ ah bị. Chúng nó hách Acc về sau bỏ ko chơi lập Acc khác choi diem de ah

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi