Thắc mắc ae game thu vào cho ý kiến

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi FanLangTu, 10/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 2. Tiếp là cũng là vấn đề HOT nhất : Speed (SP) . Nói một cách công bằng thì SP là một biện pháp để một số nhỏ người có thể đánh bại được đại đa số người khác mà những người kia không có một biện pháp nào để chống trả. Các bạn đổ lỗi là họ không chịu học, nhưng cho dù họ cố gắng học cách thì nước trôi bèo cũng trôi, họ có học thì bạn vẫn giỏi hơn và ks mạnh hơn. Và thủ thuật tồn tại để 1 nhóm nhỏ xưng bá là không công bằng với đại đa số anh em còn lại. Liệu các bạn có dám nói là 10 người chơi ít nhất có 1 người có khả năng chiếm sp ?
    Về kỹ thuật thì SP là một lỗi rất kỳ quái của Webzen từ SS8 trở về xuống, mà chúng tôi mất nhiều công sức cũng không thể tìm ra lỗi đó, cũng không thể sửa nên đành sống chung với lũ, coi đó là 1 kiểu hack ngoài luồng
    May mắn sao, đến SS11, Webzen đã thay đổi rất nhiều mã nguồn và vô tình xử lý được lỗi đó. Và chúng tôi rất kỳ vọng là lỗi này đã được xử lý triệt để

theo bãi viết này của anh @fantasymc thỳ cái gọi là sp là một lỗi rất kỳ quái của Webzen từ SS8 trở về xuống mà ban quản tri MUHN không làm đc gì đến khi lên ss11 thỳ do thay đổi mã nguồn vô tình sửa đc lỗi đó.
    mình nhớ là đợt ss8 có 1 tốp của anh Fan cho chưng cầu về việc bỏ sp=>> luck đó đã có thể sửa lỗi đc rùi mà anh ý lại bảo là lên ss11 mới đc. em không chấp nhận câu chả nời và nời giải thích đó của anh mời @fantasymc vào đính chính lại và cho 1 hướng giải quyết cụ thể
    ace nào đồng ý kiến thỳ góp ý để anh fan xem xét

ConBuomlu0ng đã thích.
  2. Fan bảo là con thỏ nó màu đỏ thì là nó màu đỏ:D

3. Cậu nhắc tớ mới nhớ. Nghe có vẻ lạ nhỉ? Nhưng cũng có thể Fan đã sớm biết trc là ss11 sẽ mất sp, nếu ae tán thành để lại sp thì Fan sẽ fix cho nó thành có lỗi thì s?:)). Mà dù s, tớ thấy bây giờ vẫn ổn, ai đồ ngon, point nhiều thì chiếm thế thượng phong. Nó là hiện thực của cuộc sống rồi chứ k đơn giản ở trong game nữa. Chủng Mg cũng k nên ích kỷ bắt sp mãi để Soul cứ lủi thủi ở karutan hay vul nữa. Giờ mong Fan fix BAS ăn 50/50 với quẩy rồng để mỗi chủng đc dùng sk đa dang và riêng biệt của nó

Em Về Đi thích bài này.
  4. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Theo quan điểm cá nhân; MG đòi speed hầu hết là MG TTD acc phụ để kéo acc chính thuộc chủng tộc khác chứ chưa chắc phải là hàng MG top, vì top đương nhiên nhiều poin đứng đâu chẳng được nên ít khi đòi hỏi kiểu này, mình thấy HokimBao còn đứng 1 mình ở bãi rất cùi Vulcanus có sao đâu?
    Tóm lại là có 1 cơ số acc MG ttd treo niêu, như bạn nào đó bảo là 1/3 dân số MU gì đó nhưng đó đều là những acc theo mình gọi là acc culi nên có bớt đi cũng không ảnh hưởng nhiều.
    Hiẹn tại thấy MG quẩy evil ầm ầm đứng chung bãi soul 50-50 chứ có yếu gì đâu.

CapDomos thích bài này.
  5. bỏ SP là đúng vs MU nguyên thuỷ rồi, chứ cái SP mấy ông ôm 2 ngày ae ai cày nổi

CapDomos thích bài này.
  6. nói gì bây giờ cũng vô ích
    lão ko thay đổi ngay đâu
    ít cũng phải 1 đến 2 tháng nữa mới có biến được :D
    mình nhớ có người đã từng nói với mình là ( mã nguồn ở trong tay làm gì chẳng được )

7. Đừng ai bảo mg ngoáy rồng 50/50 với suol. Đặc tính của mu là mg bên chủng lai nên ngoáy rồng của mg chỉ là hàng face thôi chứ của suol mới là hàng xịn vì thế nên người ta mới cho mg 1 sk riêng để train là bas.
    Bây jo mình ko để ý nhưng ngày trước để max tốc độ thì suol cần ít poin hơn mg

lu0ngEm Về Đi đã thích.
  8. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Mình có con MG TTD được elf max buff UN max buff công hỗ trợ đứng với soul vẫn có điểm vô tư trên icarus mà cậu.
    Anh em MG TTD trước sướng quen rồi cướp được speed ăn tất cả bãi ngon giờ không ăn được nên thấy khó chịu là đúng thôi.
    Speed là của trên trời rơi xuống mà đã là của Thiên thì trả Địa cũng hợp lý rồi cậu :)).

CapDomos thích bài này.
  9. Vào đợt vote trước tớ từng bỏ phiếu k được bỏ sp bởi vì tớ chơi MG => bỏ sp đồng nghĩa với việc từ bỏ quyền lợi của chủng tộc tớ đang chơi ( đâu có dại hì hì) nhưng sau khi tớ cầm thử qua Soul mới thấy cái sự thiệt thòi của nó. Đôi khi cầm Soul đồ thì rõ ngon, point cũng rõ hơn mà chỉ chui rúc ở các map vắng vì k ks nổi BAS của MG có sp, mà map cùi mấy TTD nào chịu pt, thế là cứ lủi thủi log acc nhỏ tự kỉ. Công bằng nằm đâu? Hơn nữa, những bản MU xa xưa, căn bản cũng chẳng có sp, ae vẫn cày cuốc đc mà? Tại s bây giờ lại k thể nữa?

Em Về Đi thích bài này.
  10. hỏi thánh 1 câu là ks nhau có lợi gì à :D
    trình bày dài dòng làm cái gì :-?

11. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Con hư tại mẹ
    Cháu hư tại bà
    MG hư tại @fantasymc, à quên tại speed :-t

CapDomos thích bài này.
  12. Hì..tại quen tính hay nói dài. KS chia điểm k lợi, nhưng khách quan char nào chuyên về train cũng đc đứng chứ k phải " k3 là đất của riêng Mg sp". Thế đã đủ súc tích chưa? ^^

Em Về Đi thích bài này.
  13. câu trả lời của thánh đã rõ ràng ( chia điểm ko có lợi ) :D

14. Lời chứ k phải nời :))))))

15. Fan để như vậy cho công bằng chứ cứ 1 người đứng bãi vip suốt thì người khác cày sao được ;))

Em Về ĐiCapDomos đã thích.
  16. ^^...Lại cứ thích ích kỷ s?

17. cái ji cũng đúng
    bỏ sp thì bjoi ae lại trâu đam khủng
    rồi đến 1 ngày fan lai thay đổi phiên bản lại có sp
    ae lại un un chơi cave để được hưởng iu đãi nhiều hơn
    để kéo ac chính
    đời không như mơ ))D

18. Bỏ sp cũng ok nhưng ở đây là màn hình khi 4 hay 5 em soul hay mg cùng lên là lên thì ớn thôi rồi.tối đen như âm hộ chị dậu.chơi mu là để ngắm các bộ đồ rực rỡ mà giờ đây nhìn đồng bóng vãi *** ra ý.trước ngồi cả ngày cũng k thấy chán nhưng giờ thì thôi rồi ngồi tí là đau hết mắt... túm lại là k thích cái bản này cho lắm

19. ý là nếu dự rcn hoạt đông tốt 100% thì việc bỏ sp là việc sẽ lợi dụng rcn, bác nào test sp 2h mới xong thì sau 2h sẽ rcn mất ét sờ pê, tuy thật đáng buồn rcn là bản gá cho ss8 do người chơi tạo lên để thuận tiện chứ ko phải rcn từ server của Wedzen thiết kế nên nó hoạt động trục trặc và nếu ta lợi dụng nó để làm thay đổi lại trật tự sp thì sẽ gây ức chế khi sử dụng nó liên tục.
    cũng thừa nhận là fan rất mầy mò hỗ chợ người chơi 1 cách tối đa tiện và công bằng, tuy nhiên điều đó là không thể, cái này anh em ghi nhận, nhưng ko ghi nhận tính im lặng của fan mà giờ mới nói thành ra thú nhận

20. Mình cũng là người chơi MG nhưng mình ủng hộ việc bỏ SP. Tránh việc chộp giật bãi của nhau. Ai đến sau xin mời tìm bãi khác, còn nếu thích đứng cùng chia exp. Rất công bằng. Còn việc MG và Soul quẩy rồng đen màn hình mình thấy nó chẳng có ảnh hưởng gì mấy, đỡ hơn 3-4 MG đánh BAS ở một bãi.

Em Về Đi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi