Thắc mắc ADM xem qua về chợ ảo

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi rubin, 2/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. acc của em là robinson91 không hiểu sao em đăng nhập chợ ảo tất cả các chức năng khác đều bình thường
    Riêng có mua quần áo vũ khí thì không vào được
    em đã hủy iP và DK lại cũng không được hủy hẳn thì không đăng nhập được cấp 2
    Mong BQT bớt chút thời gian xem qua giúp em . em xin chân thành cám ơn !

2. co the cau da dang ki IP sai roi

3. Không phải đăng ký sai nhé, (mình gửi 2 hình cho các bạn xem) 1 hình đăng ký được cấp 2 làm được mọi thứ chỉ trừ mua đồ thôi, kể cả mua zen ngọc. còn nếu đã đăng ký IP ở máy khác thì không thể vào được nhe, mã cấp 2 báo như (hình 2)

Mình cũng bị như vậy. Mặc dù đã bỏ đăng ký IP để thuận tiện trong giao dịch, tuy nhiên mọi thứ đều bình thường nhưng chỉ có phần mua đồ, mua ngọc, zen đều bị như thế, chỉ có cách là đăng ký bảo vệ IP thì mới mua được.
    Tuy nhiên đây là một lỗi ADMIN cũng nên quan tâm tới anh em, vì anh em đã bỏ đăng ký IP để thuận tiện, không phải lúc nào cũng cần (nhiều khi acc để giao dịch mà như thế thì phiền quá) -> mặc dù đồng ý với quan điểm là phải đăng ký để bảo vệ tài khoản, tuy nhiên khi lấy mã ưu tiên để làm 1 số việc như (dồn rs, ly dị, rao bán nhân vật phụ lên chợ ảo, ... ) cần phải dùng mã ưu tiên thì bị như vậy (mặc dù chưa đăng ký bảo vệ IP ở 1 máy nào hết cũng bị), mặc dù một số anh em không cần bảo vệ IP.
    - > Cũng mong admin xem xét chợ ảo để anh em thuận tiện trong giao dịch.

Các file đính kèm:

rubin thích bài này.
  4. cám ơn cậu rongdat2003 hôm nay vào được rồi chắc AD fix rồi vì mua ngọc được nhưng vào chợ mua đồ thì lại văng ra

5. Mình thì vẫn bị, không biết làm sao để bỏ cái câu "bạn phải đăng ký IP" mới sử dụng được tính năng này, trong khi đã bỏ đăng ký IP và vào cả mã cấp 2 rồi mà vẫn không mua được.

6. cậu lập top mới xem mình lập hôm qua hôm nay vào ok luôn nè mà cậu tắt modem mạng đi rồi bật lại thì IP sẽ bị đổi thì phải

7. mới lấy mã ưu tiên là bị , chán thiệt

8. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Lần sau nếu bị tình trạng ấy thì thử làm theo cách này xem được không nhé:
    1- Trước tiên đăng nhập login vào games, Click vào hòm đồ.
    2- Sau đó mới bắt đầu đăng nhập vào quản lý Acc trên trang website
    bạn thực hiện theo thao tác ấy xem có được không nhé :">
    P/S: Nhớ đăng nhập vào quản lý acc trên website sau khi login đăng nhập vào games.
    Đương nhiên Acc đấy trước đó đã được bảo vệ IP.

rongdat2003 thích bài này.
  9. Để mình thử xem sao, cảm ơn trước.

10. Bây giờ thì hiện câu "Bạn phải đăng ký bảo vệ Acc mới có thể sử dụng tính năng này" trong khi mình đã bỏ đăng ký bảo vệ IP.

11. Thanh Nghị

Tớ thấy nguyên nhân chính là do đường truyền interner bị dissconect (hay còn gọi là đứt mạng). Có thể đang chơi, hoặc tối ngủ tắt máy đi - sáng hôm sau đăng nhập vào có tình trạng ấy. Vậy nên tớ mới khuyên bạn login vào games trước - rồi đăng nhập vào Quản lý Acc sau (thao tác này chỉ để quản lý Acc xác nhận IP của bạn)

12. cái bạn nói là trường hợp đã đăng ký bảo vệ IP, nên làm như thế để nhận IP thì khi vào web nó không bị lỗi.
    trước tiên mình vào game và thoát ra, rồi hủy bỏ đăng ký bảo vệ IP.
    tuy nhiên, vào quản lý accout thì mọi việc đều làm được hết, trừ việc mua đồ và chuyển khoản báo phải đăng ký IP. (vấn đề là mình đã hủy rồi thì lại bắt đăng ký bảo vệ thì 2 vấn đề nó trái ngược nhau). Nếu có thể mình quay lại màn hình cho bạn xem

13. Thanh Nghị

14. uh hiện câu đó

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi