Cục nợ trời ban

Thảo luận trong 'Hình ảnh MU' bắt đầu bởi Diệu Hân, 28/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

Nhân vật trong game của tôi: DaiDauSi
    Cụm máy chủ: Hoàn Mỹ
    Số điện thoại nhận thưởng (nếu bạn không chơi game): 0977236591
    Nơi tôi sinh sống: Hưng Yên
    Liên lạc với tôi tốt nhất qua: 0977236591

2013- Con số hẳn là nhiều người liên tưởng ngay đến những điều không may mắn đi kèm, nhưng với Tôi thì nó không hoàn toàn là vậy. Các cụ có câu “ghét của nào trời trao của nấy” quả thật không sai. Từ trước đến nay chưa bao giờ mình nghĩ năm 2013 lại chính là năm cuộc đời mình sang một trang mới.
    Ngày 06/04/2013 chính thức nói lời chia tay với hội FA và hội lính phòng không sau 4 năm 6 tháng kể từ lúc quen “người đã cướp đi cuộc sống tự do”.

Thoáng chốc mà đã hết năm, bận rộn với công việc cuối năm ngày càng nhiều đã cướp đi hết thời gian rảnh rỗi bỗng một hôm đang trong giờ làm việc “Của nợ” của mình alo với giọng tỉnh bơ : “Anh ơi em đau bụng, nhưng mà 2 vạch rồi anh ạ”. Ngay ngày hôm đó xin sếp nghỉ luôn 1 ngày hôm sau để đưa “mẹ nó” đi khám. Một ngày Hà nội se lạnh, đi qua bờ Hồ mà bao ký ức của thời “hẹn hò” tràn về, nhưng tiếc là phải gạt bỏ cảm xúc sang một bên vì còn việc quan trọng hơn.
    Tại bệnh viện, thời gian đứng ngoài phòng siêu âm chờ kết quả mà thấy thấp thỏm lo lắng không biết ở bên trong “ mẹ nó” thế nào rồi. Bỗng nhiên “mẹ nó” đi ra với mặt hớn hở chỉ vào hình ảnh của tờ giấy siêu âm và nói “baby của anh đấy”. Nhìn vợ hăm hăm hở hở khác hẳn lúc bắt đầu đi mặt nhăn nhó lẩm bẩm phần vì lạnh phần vì đau bụng mà lại thấy buồn cười. Tự dưng mình cảm thấy 2 vai dường như có thêm gánh nặng và lưng đau đau hơn trước nhưng trong lòng thì ngập tràn hạnh phúc. Ngay lúc đó chỉ muốn hét lên cho cả thế giới này biết mình đã có baby nhưng không dám nói lên thành lời (sợ mọi người xung quanh bảo mình bị hâm), chỉ biết thầm tự nhủ với bản thân mình phải cố gắng hơn nữa để làm chỗ dựa vững chắc cho 2 mẹ con tương lai.
    Không khí Tết đang đến gần bên cửa, những nụ hoa đào còn đang e ấp chờ không khí ấm áp của ngày Tết là nở tung. Tình yêu của Tôi giờ cũng đang như vậy, chỉ còn chờ thời gian tròn 8 tháng nữa là niềm hạnh phúc Tôi mong chờ bấy lâu vỡ òa. Nhưng hơn hết, giờ đây Tôi biết rằng, Tết đến xuân về năm nay Tôi hạnh phúc hơn gấp nhiều lần vì giờ đây Tôi đã có bên cạnh người bạn đời và trái ngọt của tình yêu Tôi vun đắp những tháng ngày qua.

Thiên Thanh Hi, LonGDiEcDayCaFeToi đã thích.
  2. nhoclove12

nhoclove12 Cư Dân

2013 là 2người không khoảng các 1phát là lòi ra đứa thứ 3 đó

Diệu Hân thích bài này.
  3. Cô nàng vui quá rơi nước mắt kìa

Diệu Hân thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi