Hà Nội Kỷ niệm đáng nhớ thời sinh viên

Thảo luận trong 'Hình ảnh MU' bắt đầu bởi kelangdu9z, 26/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nhân vật trong game của tôi: SEX9X79
    Cụm máy chủ: hà nội
    Số điện thoại nhận thưởng (nếu bạn không chơi game): 01685 181 312
    Nơi tôi sinh sống: lạng giang - bắc giang
    Liên lạc với tôi tốt nhất qua: 01685 181 312
    giới thiệu với các bạnTôi tên là Dũng , 1 sinh viên của trường đại học spkt Hưng yên .
    Bức ảnh trên là bức ảnh chụp tại trung tâm hội nghị quốc gia nơi diễn ra cuộc thi " chế tạo xe sinh thái tiết kiệm nhiên liệu " do công ty hon da tổ chức . Với câu hỏi đề ra : "Với 1l xăng , xe máy bạn chạy được bao nhiêu km ?'" cuộc thi đã thu hút rất nhiều sv có niềm đam mê tìm tòi sáng tạo tham gia .
    Sau khi nhà trường có thông báo về thể lệ cũng như nội dung của cuộc thi , tôi đã mạnh dạn ghi tên vào danh sách đội chế tạo xe mặc dù kiến thức về ô tô xe máy còn khá non kém vì mới chỉ được học trên lí thuyết chứ chưa hề được đụng chạm vào thực hành nhiều . '
    Nhưng với niềm đam mê sáng tạo , đọc trên mạng thấy các bác nông dân từ cái động cơ công nông mà còn chế tạo được máy bay hay máy gặt ... chả lẽ mình là 1 sinh viên được học hành bài bản lại ko chế tạo được 1 chiếc xe mô tô nho nhỏ chạy tiết kiệm xăng .
    Về phòng trọ lên mạng tìm kiếm cách làm thế nào để cho động cơ tiêu thụ ít xăng nhất , làm thế nào khối lượng xe nhỏ nhất , cản gió , cản lăn ít nhất để áp dụng lên chiếc xe mà tôi gọi vui là " bọ xít " của mình .
    Cùng với các anh chị khóa trên chúng tôi bắt tay vào làm việc với tinh thần cao , làm việc liên tục trong 5 tháng từ tháng 11/2012 tới tháng 4/2013. chúng tôi đã hoàn thành 1 chiếc xe có hình thù khá là ngộ nghĩnh .
    Ngày đi thi , mấy ae trong đội cứ bàn nhau , nửa đùa , nửa thật ko biết chiếc xe của mình có chạy về được tới địch ko .Tại vì xe chạy bằng động cơ 110 ware nhưng mà khung vỏ chỉ làm bằng thép hộp 20x20 , xích bằng xích xe đạp nên khi xe chạy nhanh vào cua khả năng lật xe hoặc tuột xích ko phải là ko thể xảy ra .Đêm hôm trước ngủ ở khách sạn mà ko 1 ai ngủ được vì ai cũng hồi hộp mong ngóng ngày mai thi .
    Sáng hum sau , trước khi vào cuộc thi, mỗi người 1 tay , 1 chân kiểm tra từng vết hàn , từng con ốc , dây phanh đã chắc chắn chưa để tiến hành cho chạy . ai cũng hồi hộp nhìn xe từ từ tiến vào vạch xuất phát . Rồi xe tiến qua khu vực kiểm tra nhiên liệu, kiểm tra phanh
    Tuýt : tiếng còi báo hiệu xe bắt đầu chạy , tôi phụ trách bên bấm giờ để thông báo cho người lái xe xem được bao nhiêu phút rồi , từng phút , từng phút trôi qua , xe vẫn chạy êm , xăng từ trên bình chứa hút khá ít , tôi gọi đàm cho người lái cứ yên tâm giữ vững tốc độ mà đi ( vì trước khi đi đội đã đề ra chạy tốc độ bao nhiêu rồi )
    32p trôi qua và xe đã về tới đích an toàn , ko có va chạm vs đội của trường khác . Bên ban tổ chức cử người ra cắt bình xăng đưa vào phòng nhiên liệu tiến hành cân và tính toán kêt quả . Mấy thầy trò ngồi nhìn nhau , bàn tán xôn xao là hết tầm bao nhiêu , bao nhiêu . Cảm giác cữ hỗn độn trong tôi khi người đội trưởng đi từ phòng nhiên liệu ra . Tôi chạy nhanh tới . mọi người cũng thế , xôn xao hỏi : " bao nhiêu , bao nhiêu Quang ơi " ( A quang sn 1986 là đội trưởng ')
    Thật bất ngờ , 376km/1l xăng . kết quả ngoài sức tưởng tượng của tôi và đội . Vì năm ngoái đội trường tôi làm được 203 km/1l xăng .Kết quả cuối cùng đội tôi : UTEHYCKDL 1 giành giải 8 chung cuộc
    Thầy trưởng khoa bước tới bắt tay chúng tôi . Ôi , lần đầu tiên được bắt tay và nhận lời chúc từ thầy trưởng khoa , hạnh phúc , vui mừng biết bảo . Mỗi người 1 chuyện , rôm rả đưa xe ra chỗ rộng để chụp ảnh lưu niệm . Tôi đứng nhìn chiếc xe , nhìn các thành viên , suy nghĩ không biết bao giờ mới lại có 1 cơ hội để mọi người được vui vẻ như thế này .
    Đối với tôi đây sẽ là kỷ niệm đáng nhớ nhất của thời sinh viên . Vì có lẽ đây là 1 dịp tôi và mọi người được sống trong tinh thần đoàn kết , dân chủ , vui vẻ cùng làm việc để thoả mãn niềm đam mê sáng tạo của mình như thế . Cũng 1 nỗi hồi hộp và 1 niềm vui chiến thắng .
    Dẫu chỉ là 1 cuộc chơi . dẫu ko giảnh được giải nhất để được xang Nhật Bản thi đấu với các đội bên đó nhưng tôi vẫn cảm thấy rất vui vì mình đã làm được những gì mình nghĩ ra , mình áp dụng từ lí thuyết vào thực hành .
    Thông qua bài này tôi xin chúc và mong tất cả các bạn sinh viên hay nhiệt tình tham gia các cuộc thi sáng tạo để thể hiện khả năng sáng tạo của mình . Từ đó nâng cao tinh thần đoàn kết và giao lưu kết bạn trên khắp mọi miền tổ quốc .
    Cũng xin gửi 1 lời chúc tới ban quản trị gamthuvn.net và các game thủ khác có 1 sức khỏe dồi dào , gia đình hạnh phúc , an khang thịnh vượng .
    chúc mu gamethuvn.net của chúng ta ngày càng phát triển mạnh hơn nữa
    " Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
    Chơi không học bán rẻ tuơng lai
    Ta nên cả học lẫn chơi
    Để cho có 1 tuơng lai huy hoàng "
    Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian ra đọc bài viết của mình !

2. Cái tin này mình cũng đc đọc rồi.các bạn quả là những thiển tài.
    rất may mắn một ng như bạn lại là member của gamthuvn.net

kelangdu9z thích bài này.
  3. cảm ơn bạn đã quá khen . hihi

gamethu2002 thích bài này.
  4. Thời nầy chắc ăn nhậu là nhiều. :))!

5. Giá xăng dầu tại VN đắt đỏ hơn thế giới nên có những chiếc xe máy tiết kiệm như này anh em đỡ khổ.
    hoặc giá xăng dầu rẻ như bên dubai thì hay

6. sv thời nào cũng thế thôi bác à . nhậu , game, gái. 1% học :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi