Đứa con bất hiếu

Thảo luận trong 'Hình ảnh MU' bắt đầu bởi NuThanTY, 23/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Acc: thiensuvg
    Sv: thienmenh

Thời gian trôi đi không chờ đợi. Cuộc sống với biết bao bộn bề lo toan, nhưng tết đến là lúc chúng ta nhớ về gia đình nhất. Nhớ mẹ, nhớ em, nhớ....
    Và tôi thèm được gọi một tiếng cha biết nhường nào. Giờ đây khi chuẩn bị về quê với mẹ cảm giác lại ùa về, những gì đã diễn ra tôi còn nhớ rất rõ và sẽ không bao giờ quên trong cuộc đời này. Đó là cái ngày tôi đã mất đi người cha thân yêu nhất.
    Tôi gắn bó với MU từ cái ngày nó mới xuất hiện tại Việt Nam( cái thời SS1.0, và có những anh hùng mà tôi chưa quên: SieuChuoi, PQTrung...). Ngày đó đang sinh viên, vui cũng MU buồn cũng cày MU, cái ngày mà đồ full rất nhiều, thức cả đêm dup đồ, rồi cày sever riêng....
    Chính vì thế mà niềm đam mê MU lúc nào cũng có trong máu và chỉ chờ cơ hội là bùng phát mạnh mẽ. Khi ra trường cũng là lúc lo cuộc sống và quên dần đi cái MU nhiều kỉ niệm.
    Cuộc sống trôi đi, ra trường tôi kiếm được công việc ổn định, lập gia đình và có một bé gái 4 tuổi. Không có gì đáng nói nếu như một ngày thằng em nhà chú của tôi không nhờ tôi cày một cái acc của nó bên PH. Cũng chỉ cày để tìm lại cảm giác ngày xưa nhưng ngờ đâu các kỉ năng MU lại ùa về và bùng lên mạnh mẽ. Tôi lại bắt đầu bổ sung những phần thiếu sót của thằng em cho cái acc cùi của nó. Đã có rất nhiều bạn bè tâm giao, vui buồn có nhau. Thế rồi sv Thiên Mệnh open, tôi nhớ lắm cái ngày đó, cái ngày anh em mong chờ: 11/11/2011. Chỉ chờ sv open là anh em lao vào.
    Với biết bao buồn vui thăng trầm, Thiên Mệnh vẫn đi lên, vẫn vững vàng.
    Cũng chính cái ngày đinh mệnh ấy nhưng sau đó 2 năm: 11/11/2013 tôi đã mất đi người thân yêu nhất mà không kịp gặp mặt lần cuối. Buổi sáng 11/11/2013 dự định tôi sẽ về quê thăm bố mẹ và đi đám cưới đứa bạn già. Dự định là dự định nhưng với niềm đam mê cháy bỏng trong tôi thì làm sao có thể bỏ qua cái even mừng sinh nhật TM này. Cố gắng kéo dài thời gian để ngồi trên laptop, tham gia even cùng anh em.
    Đến khi đồng hồ đã điểm 12h trưa tôi vẫn chưa rời được cái bàn máy tính. Bất chợt một cuụoc điện thoại vang lên. Như bản tính tôi không thèm để ý. Nhưng nó lại reo liên tục không ngớt, cuối cùng không chịu được vợ tôi đã phải nghe máy. Anh ơi: bố ốm nặng đột xuất, ông đang ở viện. Như tiếng sét ngang tai, tôi rời ngay con chuột, khoác áo lên và ra bắt xe bus về. Sau 1h đồng hồ về đến nhà nhưng ông đã được chuyển lên tuyến trên. Tiếp tục phóng xe máy đi. Cuối cùng sau 2h25 phút đã đến phòng ông nằm. Vừa tới đã thấy anh em đông đủ cả, đứng ngoài hành lang. Chú ruột tôi khóc, cô ruột tôi khóc... tai tôi như ù đi, chỉ còn nghe vài tiếng lanh lảnh rót vào tim: sao cháu về muộn thế.
    Ngay lập tức tôi hiểu đã có điều không hay xảy ra. Chạy ngay vào giường bố tôi nằm, ông đang nằm im, mẹ ngồi bên cạnh lau mồ hôi cho bố rồi khóc không ngớt. Bố ơi, bố ơi.. tôi gào lên nhưng ông vẫn nằm im. Đã cố nén nhưng nước mắt vẫn rơi. Ông đã ra đi vì căn bệnh tai biến đột ngột.
    Lí trí tôi mách bảo: Phải đi gặp bác sĩ... Tôi chạy như ma đuổi: mong bác sĩ cứu bố cháu, hết bao nhiêu tiền cháu cũng chịu, hay cho bố cháu ra hà nội... Ông bác sĩ điềm tỉnh sau khi an ủi đã cho tôi xem tấm phim chụp não bộ của bố tôi. Máu đã loang hết rồi cháu ah. ko cứu được nữa, người nhà nên lo hậu sự cho ông. Tôi đã mất ông từ đó.Ông ra đi mà không dặn dò thằng con trai cả điều gì. Chỉ tiếc một điều mà tôi chưa bao giờ nói cho ông nghe: con yêu bố nhiều lắm.
    Cuộc sống là vậy, số phận không biết trước. Hãy sống thật tốt khi còn có thể. và tôi đang tự đứng lên để bước tiếp.
    Tiếng nhạc quảng cáo lại vang lên: "quà nào hơn quà gia đình sum vầy, tết nào hơn bằng tết đoàn viên". Tôi tin ở trên thiên đường xa xôi, bố vẫn dẽo theo gia đình tôi và tôi tin ông sẽ nghe được những lời tôi nói. Thôi nào, 23 tết rồi bố và con cùng về với mẹ nhé...
    Nhân vật trong game của tôi: BoyVipVG9x
    Cụm máy chủ: thiên mệnh
    Số điện thoại nhận thưởng (nếu bạn không chơi game): 0978 379 442
    Nơi tôi sinh sống: thanh hóa
    Liên lạc với tôi tốt nhất qua: 0978 379 442

2. Bạn đã nhận ra đc sự đúng đắn của mình.
    chúc cậu vui vẻ bên gia đình mình nhé.

NuThanTY thích bài này.
  3. Chỉ chia sẽ hoàn cảnh của tớ.

4. Nghe giống cảm giác của mình.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi