giúp anh em không bị lừa đảo

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi super_dk, 14/8/10.

?

Bạn ủng hộ bài viết này không?

1. 0 vote(s)
    0.0%
  2. Không

100.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. hôm nay tôi post bài này giúp anh em tránh được những tại nạn không đáng có trong thế giới ảo. bao nhiêu công sức của bạn gây dựng bao nhiêu năm tháng sẻ đổ vở trông 1 giây phút bất cẩn.sau đây là những kinh nghiệm tôi rút ra được
    1- cẩn thận thì giao dịch trực tiếp trong game(trade). bạn cần chú ý để ko phải mua trúng đồ dúp. và cẩn thận với nhửng kẻ lừa đảo, nhưng chiu thức lừa đảo của chúng là kêu bạn ok. và chúng lấy món đồ của chúng ra. hoặc nó ok trước sau đó chờ 1 khoảng thời gian chúng lấy đồ của chúng ra. và chúng ta sẻ mất trắng. hoắc lúc giao dịch chúng đưa đồ ngon . lúc ok thì thùng đồ của chúng bị đầy. lúc sau gd lại thì chúng đưa đồ lỏm qua. nếu chúng ta không chú ý sẻ bị mất đồ.
    2- cẩn thận khi bán acc. nhưng kẻ lừa đảo hỏi mua acc của bạn sau đó đòi vô xem acc. nếu chúng không lấy được gì thì chúng sẻ tìm cách câu giờ chát sau đó gửi cho bạn vài tấm ảnh của nó hoặc người nó, trong đó sẻ có file keylog. rồi sau đó nó xin bạn 10tr zen hoặc 5 bạc để rs. bạn sẻ đăng nhập vào vào tài khoản, và đương nhiên nó sẻ biết được các pass của bạn.
    3- các bạn cẩn thận với các giao dịch trực tiếp. nếu nó hẹn bán đến 1 quoán nét nào đó để giao dich thì bạn nên thận trọng. có 2 trường hợp xảy ra.
    -1 nó lấy đồ mà không trả tiền cho bạn
    -2 nó lấy tiền mà không đưa đồ
    -3 nó trấn lột bạn
    vì là sân nhà của nó nên bạn sẻ không có 1 cơ hội nào để đòi lại công bằng đâu
    4-giao dịch trên topic.
    mặc dù giao dịch có người bảo lảnh nhưng có thể chúng là đồng bọn với nhau nên có thể bạn lừa đảo, hoặc nó lừa bạn nhưng người bảo lảnh chỉ đền bù cho bạn 50% thì bạn vẫn là người thiệt thòi.
    5- bạn nên cẩn thận khi chát trên yahoo. và cẩn thận với những file mà người ta gửi cho bạn có thể đó là keylog hoặc 1 phần mềm ăn trộm thông tin cá nhân.
    6- cẩn với những kẻ cần chơi chung acc, nó hứa sẻ góp đồ full, nhưng đó chỉ là nguỵ biện , khi nó vào được acc của bạn thì bạn sẻ tay trắng đó. và những kẻ làm thuê nhiệm vụ cấp 3 cho bạn có thể sẻ có 1 số kẻ lừa đạo đấy.
    7- cẩn với những kẻ rao web hack tốc đọ . dupe........ đó là những trang web đen bạn vô đó là mất acc đó.
    8- và những kẻ rao bán bạc trong game. nó sẻ kêu bạn gủi tiển hoặc thẻ điện thoại cho nó và nó sẻ gủi bạc lại cho bạn và 99% là bạn đã mất tiền.
    đó là những bài học của tôi trải qua sau 5 năm chơi mu ha nội và bây giờ tôi vẫn là 1 đứa gà suốt ngày chỉ bị người ta lừa đảo. tôi không co bí quyết gì để các bạn trở nên Pro trong game nhưng tôi hy vọng những gì tôi viết ở đây có thể giúp các bạn trên con đường phía trước đầy gian nan và lừa đảo.tôi yêu MU nhưng tôi sợ những kẻ lừa đảo tôi mong 1 ngày MU HN sẻ là là 1 game thật phát triển, không có hacker không có dupe. một tương đẹp cho game online đầu tiên của Việt Nam.MU sẻ sống mải trong trái tim tôi .I love MU forever. Chúc các bạn may mắn và thành công...good luck for you.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi