Hãy để trái tim bạn hòa nhịp đập cùng gamethuvn

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi OngChuNet, 12/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. [​IMG]
    Bài dự thi
    Hãy để trái tim bạn hoà nhịp đập cùng GamethuVN​

Họ và tên: Chu Việt Bách
    Tên Char : OngChuNet
    Sever game đang chơi: Mu Bá Vương.

Là một người đam mê game online mãnh liệt, tôi gắn bó với game mà mình yêu thích nhất đó là game Mu Bá Vương, thuộc cụm máy chủ MUHN. Cũng đã được một thời gian khá dài, tôi không nhớ rõ chính xác nhất là khoảng thời gian nào nhưng cách đây cũng được 6-7 năm rồi, thời gian đó tôi là sinh viên mới tốt nghiệp ra trường đang chờ xin việc làm. Ở thời gian đó game MUHN đã nổi tiếng khắp 3 miền Bắc - Trung - Nam, đi đâu cũng thấy các thanh niên bàn tán sôi nổi về game Online rất mới mẻ đó là MUHN, Game MUHN đã hiện diện ở hầu hết các quán nét từ Mũi cà mau đến địa đầu của tổ quốc như Cao Bằng, Lạng Sơn. Nếu cho tôi được nhận xét và đánh giá thì tôi phải khẳng định rằng Game MUHN đã khởi đầu cho ngành công nghiệp game Online ở Việt Nam, phải nói rằng vui chơi và giải trí là điều không thể thiếu trong cuộc sống của mỗi con người trong xã hội. Ở thời kỳ đó các game thủ đang say mê với các trò nổi bật như halfLife, đế chế...Sự hiện diện của Game Online MUHN, với những nhân vật mà người chơi, được thể hiện mình, được chăm chút cho nhân vật mình yêu quý hàng ngày, sức mạnh và kỹ năng chiến đấu cũng được nâng cấp theo thời gian chơi, đã làm không ít các game thủ say mê với trò chơi giải trí mới lạ này.
    Với sự khởi đầu mang tên MU Hà Nội trải qua bao năm tháng thăng trầm đến nay MUHN vẫn không ngừng phát triển và cải tiến theo thời gian. MUHN đã có những bước tiến rõ rệt và đã có 4 sever MU như SS4 - Tân Hợp Nhất - Bá Vương - Phục Hưng. Vẫn những đội ngũ ADM ấy họ làm việc hết mình để được cống hiến tới người chơi những tính năng mới nhất luôn được cập nhật.
    Mỗi game thủ gắn bó và tham gia game online đều đi đến mục tiêu chung là giải trí, ở thế hệ của tôi, thế hệ 7x cũng vẫn còn rất đông anh em tham gia và gắn bó với Game MUHN này, tôi cũng như họ tôi chơi vì niêm đam mê, đã có những lúc vì công việc và gia đình, tôi đã bỏ 1 thời gian khá dài, không tham gia game được. Nhưng bây giờ tôi lại có nhiều thời gian Online hơn, tôi lại tìm đến GamethuVN để giải trí. Tôi chơi những lúc rảnh rỗi, có thời gian thì tôi chơi cả ngày, còn nhiều hôm bận giải quyết công việc, hoặc công việc nhà của gia đình thì tôi off ngày hôm đó, đến đêm hết công việc tôi Online tán dóc với anh em vài câu rồi đi ngủ, đó là niềm vui lớn nhất đối với tôi.
    Cho đến bây giờ, thế hệ 8x rồi đến thế hệ 9x họ cũng đã biết đến cụm máy chủ MUHN với những tên gọi như SS4, Tân Hợp Nhất, Bá Vương, Phục Hưng. Họ tham gia sau và mới làm quen chắc sẽ ngỡ ngàng và và chập chững những bước đi đầu tiên khi gia nhập Game Online MUHN
    Ý tưởng của ADM rất hay, theo tôi nhận định thì đó là một ý tưởng tuyệt vời, ý tưởng này sẽ giúp các bạn mới chơi hiểu thêm về nhiều vấn đề, lĩnh vực trong game mà bạn có thể bạn chưa biết đến. Điểm qua các bài post tôi thấy cũng nhiều thành viên tham gia post những chủ đề khá hay. Các thành viên này sẽ có ít nhiều kinh nghiệm sẽ chia cùng các bạn. Còn tôi, tôi chọn chủ đề này chỉ với mục đích đơn giản là nói nên cảm nhận và suy nghĩ về một niềm đam mê, không bao giờ tắt, để được sẻ chia và để được truyền một chút nhiệt huyết máu lửa và niềm đam mê mãnh liệt của tôi dành cho các bạn.
    Các bạn là GamethuVN, đã từng nghe nói, từng một lần tham gia game MUHN hãy để trái tim và hơi thở của mình hoà cùng nhịp đập với sự phát triển không ngừng của cụm máy chủ MUHN. Cho dù bạn ở bất cứ nơi đâu trên thế giới này bạn cũng có thể làm được điều đó, cho dù hôm nay bạn bận không thể hoà nhập cùng chúng tôi nhưng ngày mai bạn có thể tham gia vui chơi giải trí cùng chúng tôi. Ở đó bạn được thể hiện cái tôi trong nhân vật mình, bạn được vui chơi giải trí, mà không có những cảnh bạo lực đẫm máu thường xảy ra, ở đó bạn được đông đảo đội ngũ ADM nhiệt tình giúp đỡ, ở đó bạn được giao lưu trò chuyện vui vẻ với các thành viên trong Guild, được làm quen, kết bạn với tất cả các anh em cùng chung sở thích trên khắp ba miền của Tổ Quốc.
    Thân gửi tất cả những người bạn đã từng nghe nói đến Game MUHN, đã từng một lần tham gia chơi game MUHN, cùng chung sở thích và niềm đam mê giống như tôi.

Hưng Yên ngày 12 tháng 8 năm 2010

Thiên Thanh Hi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi