Sẻ chia kinh nghiệm, kết nối vòng tay!

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 9/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Chào bạn!

Đến với Lục địa MU thật thú vị phải không!

Thế giới nhỏ bé này tuy ảo đấy, nhưng chứa biết bao ước mơ thực, dường như sống lại những kí ức tuổi thơ trong chúng ta... cho lý tưởng của ta hóa thân thành một chàng hiệp sĩ, thành nàng công chúa xinh xinh!

Game hay thế giới thực không tránh khỏi có những cá nhân mâu thuẫn nhau, nhưng tôi tin chúng ta đều là bạn, đều tìm kiếm và chiến thắng kẻ ác Kundun- phải chăng đại diện cho phần xấu của chính ta?
    Bạn tự tìm đáp án nhé! Nhưng để đi đến chiến thắng cuối cùng ấy- Lục địa MU dạy chúng ta tình đoàn kết, tình bạn cao quý!

Chúng tôi vui mừng thông báo tổ chức sự kiện này, nơi chúng ta có thể chia sẻ kinh nghiệm, giúp đỡ những người bạn dù đã biết hoặc chưa biết, để chúng ta đến gần nhau hơn, vui hơn ^_^

[Sự kiện] Sẻ chia kinh nghiệm, kết nối vòng tay!

A. Phần chung:
    1. Tổng giải thưởng: 20.000 bạc (SJC)
    1 Giải nhất: 5000 bạc
    2 Giải nhì: mỗi giải 2500 bạc
    5 Giải ba: mỗi giải 1000 bạc
    18 Giải khuyến khích: mỗi giải 500 bạc​
    Ngoài ra, nếu bạn đã có kinh nghiệm tham gia diễn đàn, đáp ứng đủ điều kiện và được các thành viên ủng hộ, Ban quản trị xin mời bạn làm Điều phối viên phụ trách một chuyên mục đúng khả năng; đây là dịp để bạn thực hiện lý tưởng của mình, giúp đỡ được cho nhiều bạn bè hơn nữa, cũng như nhận thêm những ưu tiên khác từ BQT ^_^

2. Đối tượng tham gia: Toàn thể thành viên GamethuVN (server Hà Nội SS4, Tân Hợp Nhất, Bá Vương, Phục Hưng)
    3. Địa điểm tổ chức: Chuyên mục Sự kiện: Sẻ chia kinh nghiệm của Diễn đàn GamethuVN
    4. Thời gian tổ chức:
    1. Từ 10/8 đến hết 22/8/2010: Tiếp nhận bài dự thi, hết ngày 22/8 sẽ ngừng nhận bài!
    2. Từ 23/8 đến hết 27/8/2010: Cho hiển thị những bài dự thi để thành viên tham gia thảo luận, bình chọn
    3. 28/8/2010: Công bố những chiến binh đoạt giải và trao giải thưởng.
    B. Nội dung:
    I. Cách thức tham gia: Ghé thăm chuyên mục Sự kiện: Sẻ chia kinh nghiệm, click vào nút [linkb="http://diendan.gamethuvn.net/newthread.php?do=newthread&f=133"]+ Gửi bài tham dự[/linkb], với:
    • Tiêu đề: Ghi rõ bạn viết về cái gì; ví dụ: Mẹo cướp quest khi đi blood
    • Danh mục: Bạn đang viết cho server nào? (Hà Nội SS4, Tân Hợp Nhất, Bá Vương, Phục Hưng)
    • Nội dung: chọn viết về một trong các Đề tài sau:
    II. Các đề tài
    1. Giới thiệu cơ bản cho người mới chơi game: đăng kí account, download game, đăng nhập game tạo nhân vật (kèm giới thiệu sơ lược các nhân vật), giao diện game, các phím chức năng, điểm qua một số kiến thức cần biết khác (vật phẩm, bản đồ...)
    2. Mẹo cày level nhanh cho một trong các chủng tộc (BK, Elf, MG, Soul, Sum, DL) theo từng giai đoạn: từ khi mới chơi ra sao, đến khoảng reset bao nhiêu lần thì nên chơi ra sao, tăng point và cày ở những map nào... thời gian max level dự kiến?
    3. Mẹo làm các loại nhiệm vụ nhanh nhất một trong các chủng tộc, thời gian dự kiến?
    4. Cách cộng point để PK (giao chiến) của một trong các chủng tộc, những chú ý và mẹo khi PK: ghi rõ mẹo dành cho cấp độ reset nào
    5. Mẹo kiếm đồ, ép đồ, làm giàu, buôn bán... cần chú ý những vật phẩm nào trong game, chúng có thể dùng sinh lời ra sao...
    6. Mẹo game nói chung: sử dụng chức năng game, trang quản lý tài khoản, sự kiện game.v.v..
    Chú ý:
    • Mỗi Bài tham dự, bạn chỉ chọn 1 đề tài để viết (chứ không phải viết tất cả những gì ghi trên kia).
      Ví dụ: Cách cày BK nhanh cho MU Bá Vương
    • Nếu bạn muốn viết cho nhiều đề tài, thì mỗi đề tài Gửi trong một Bài tham dự mới
    • Khi gửi bài, chọn chính xác server game MU bạn đang chơi tại "Danh mục"
    • Cân nhắc, kiểm tra lại lần nữa trước khi Gửi
    C. Tiêu chí chấm giải:
    1. Những bài viết có trình bày mạch lạc, dễ hiểu, có hướng dẫn bằng hình ảnh phong phú, nội dung thể hiện được sự am hiểu của người viết về đề tài đã chọn.
      Chú ý: Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, bạn phải có ít nhất 10 bài viết mới có thể gửi kèm đường dẫn, hình ảnh, video... trong bài tham dự.
    2. Viết về nhiều đề tài sẽ có lợi để dành ưu thế hơn những người chỉ viết 1 đề tài, bạn có cơ hội nhận nhiều giải cùng một lúc, nếu các đề tài bạn viết đều đạt giải!

Tham gia ngay nhé bạn! \:D/

2. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Cho em hỏi là bài cũ của em đã viết liệu có dc copy hem;))

3. Chắc không được copy đâu anh

4. +Mẹo kiếm đồ, ép đồ, làm giàu, buôn bán... cần chú ý những vật phẩm nào trong game, chúng có thể dùng sinh lời ra sao...
    AI cũng biết thì.. chắc chắn sẽ ko làm giàu được đâu. sẽ xuống giá thảm hại...
    Kinh doanh có cái bí quyết thì phải giữ kín:D

5. cái này khó chơi à nha , hướng dẫn cụ thể

6. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Riêng về vấn đề kiếm đồ thì quá đơn giản có điều có time ko đó mới là vấn đề:D

7. Thiên Thanh Hi

Rất đơn giản: chọn một trong các đề tài, lập topic mới trong box "Sự kiện:..." và viết về nó.

@ never4get: Vấn đề ở chỗ, làm sao để bạn đoạt giải mà không mất đi những bí quyết riêng của mình. Vả lại, xét ở góc độ khác, nếu khư khư giữ bí quyết của mình, bạn sẽ mất những bí quyết khác.

VXHongKong thích bài này.
  8. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Cho đến thời điểm bây h theo đuôir MU ngót 8 năm rùi;)) Ai chơi lâu thì có exp thui:D

9. Mai về em nhé

Mai về em nhé Bước chân lẻ loi

Đích thân Admin tổ chức event, sướng thế còn gì nữa! Anh em tham gia nhiệt tình đê :D

10. cái này em rất thất vọng nha anh hải
    em tạo xong còn thiếu máy phần này
    Mẹo cày level nhanh cho một trong các chủng tộc (BK, Elf, MG, Soul, Sum, DL) theo từng giai đoạn: từ khi mới chơi ra sao, đến khoảng reset bao nhiêu lần thì nên chơi ra sao, tăng point và cày ở những map nào... thời gian max level dự kiến?
    Mẹo làm các loại nhiệm vụ nhanh nhất một trong các chủng tộc, thời gian dự kiến?
    Cách cộng point để PK (giao chiến) của một trong các chủng tộc, những chú ý và mẹo khi PK: ghi rõ mẹo dành cho cấp độ reset nao
    Mẹo kiếm đồ, ép đồ, làm giàu, buôn bán... cần chú ý những vật phẩm nào trong game, chúng có thể dùng sinh lời ra sao...
    Mẹo game nói chung: sử dụng chức năng game, trang quản lý tài khoản, sự kiện game.v.v..

em định tao xong mới post lên tiếp vì post nhiều quá nó mất mới chỉ post được máy nhiêu
    Giới thiệu cơ bản cho người mới chơi game: đăng kí account, download game, đăng nhập game tạo nhân vật (kèm giới thiệu sơ lược các nhân vật), giao diện game, các phím chức năng, điểm qua một số kiến thức cần biết khác (vật phẩm, bản đồ...)

thì nó bảo ẩn thì có ức chế tác mồ hôi không :(

11. Thiên Thanh Hi

Sao lại ức chế, có hướng dẫn rồi mà:

12. nếu em muốn viết tiếp thì sao hay là lập 1 topic mới chia sẽ cái phần khác , ví dụ mỗi bài viết là 1 phần ;))

13. ko chơi MU thì sao bít trời .

14. ý chết chưa đọc kỹ
    mai mới bắt đầu
    mới post 1 kinh nghiệm
    chắc mai mới hiện

15. Thiên Thanh Hi

Up nào... hiện đã có 10 bài tham dự :))

16. có bài em trong đó không anh Hi :D

17. em thấy hồi xưa bên game4v Mu ta cũng nhiều event lắm ;))

18. lập topic riêng để viết ở box của mu mình chơi hay là viết ở đây tại topic này :-??

19. Thiên Thanh Hi

Có 2 cách để cậu có câu trả lời:
    1. Chờ đến 19h tối nay tôi sẽ trả lời
    2. Tự đọc mục I phần B

20. banban

banban Guest

sax anh Hi hack zen ah mà 1m thế kia.ăn gian quá

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi