Tôi đã bước tiếp nhờ tình yêu của em !

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi 0168305240, 16/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Đã bao tháng ngày trôi qua rồi , được bên em , được hạnh phúc vs tình yêu mà em giành cho tôi .

Và rất nhiều lần tôi đã thầm nói : " em à ! anh cảm ơn em rất nhiều , vì tình yêu mà em giành cho anh . Vì hạnh phúc của tình yêu 2 ta " .

2 năm trôi kia đã trôi qua trước mặt tôi như khoảng thời gian dài không biết tới đâu là bến dựng lại . Như 1 thằng hư hỏng , phá phách vì 1 điều đơn giản đó là tôi đã mất đi , mất đi 1 người mà tôi yêu thương nhất . Không văn vẻ gì , nhưng sự thật thì tôi đã gần như sụp đổ hoàn toàn . Cũng vì đó mà giường như tôi trở thành 1 con người khác .

Thời gian cứ lặng lẽ trôi đi , 2 năm rồi . Không dài nhưng cũng đủ để tôi nhìn lại tất cả những gì đã xảy ra với mình . Và làm lại từ đầu thôi . Cứ như thế này mãi thì sao có thể được .

Và rồi như một sự tình cờ , tôi đã tình cờ gặp em trong 1 ngày vui của anh bạn . Hình ảnh đầu tiên làm tôi ấn tượng đó là 1 người con gái mạnh mã , cá tính ... Giữa đám đông đang ngồi chỉ biết uống nước chè với cắn hướng dương ... kệ cho anh MC chủ hôn cứ mời , mời mãi không ai lên hát lấy 1 bài góp vui . Em đứng lên và nói lớn : " sao con trai ở đây kém thế nhỉ , ngày vui mà chả ga lăng gì , kém quá " . Ấn tượng chứ , một ý nghĩ chợt loé lên trong trí óc tôi . Ước gì tôi làm quen được em .

Cũng thật tình cờ biết mấy khi ngày hôm sau , sau khi dùng xong bữa ăn thân mật . Tôi đã gặp lại em và bắt đầu những câu chuyện thật vu vơ . Em rất dịu dàng khác hẳn so với hôm qua . Khác hẳn với ý nghĩ của tôi về em . Ánh mắt ấy , nụ cười ấy dường như đã chiếm đoạt trái tim tôi mất rồi . :x

Mái tóc xoăn màu vàng , đó là lý do vì sao mà tôi gọi em : Sunny Xoăn :) . Từ ngày hôm đó , hình bóng ấy chưa từng 1 phút rời khỏi tâm trí tôi . Đã lâu lắm rồi , tôi mới lại có được cái cảm giác ấy . Cảm giác nhớ một người , đợi chờ 1 người , và yêu một người !

Và cứ thế , tình cảm của tôi và em cứ lớn dần theo năm tháng . Tôi ngỏ lời yêu em , em đồng ý , hạnh phúc một lần nữa lại quay trở về với tôi .

Cứ mỗi ngày , mỗi sáng thức dậy , một tin nhắn : " chúc anh ngày mới tốt lành " , tôi cảm thấy vui và hạnh phúc thật nhiều . Cũng từ ngày ấy , mỗi khi tôi có chuyện gì , dù buồn hay vui , tôi cũng đã có 1 người sẻ chia .

Em là một người mạnh mẽ , luôn động viên tôi vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống này . Đôi khi cũng nụng nịu thật dễ thương .

Và gần như , tôi đã coi em như một nửa của cuộc đời sau của mình . Tôi hy vọng là như vậy ! Sẽ là một ngày không , tôi sẽ trao em chiếc nhẫn , hy vọng rằng em sẽ nhận lấy và làm một nửa của tôi trọn đời .
    " em à ! anh yêu em bằng cả trái tim của mình , dù biết rằng anh không bằng nhiều người , nhưng anh sẽ cố để em luôn hạnh phúc khi ở bên anh , Gửi tặng em muôn ngàn lời yêu "

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi