Người con gái đặc biệt

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Gia Bảo, 10/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Họ tên: Hoàng Mạnh Long
    Năm sinh: 1984
    Thành phố : Hà Nội

Xung quanh chúng ta có rất nhiều người, mỗi người có một cách sống và tư duy khác nhau.Đôi khi tôi hâm mộ bạn và bạn cũng hâm mộ tôi.Cố gắng hoàn thiện bản thân để có tuơng lai tươi sáng,đừng để chữ " tôi " lấn át tâm hồn.
    Trong câu chuyện này Long nói về một người,người này không phải VIP hay nhân vật quần chúng ,cô ấy không xinh xắn nhưng có tấm lòng đáng để mọi người quý mến.
    3 năm trước Long có lái taxi.Hôm đó trời rét và mưa to,bên cạnh xe của tôi có một cô gái ướt sũng.Không ngần ngại tôi che ô lại gần.Nước mắt ướt nhòe trên đôi mắt,hỏi ra mới biết vì gia đình nhà chồng hắt hủi.Giờ em biết đi về đâu?
    Suốt đêm hôm đó tôi đưa em về nhà mẹ đẻ ở Thanh Hóa,một gia đình nghèo có truyền thống hiếu học.Kể về câu chuyện tôi mới thấu cảnh làm dâu nhà giàu.!
    Cũng như mọi người.Xã hội không ai muốn đi sâu về hoàn cảnh làm gì.Tôi coi đó là kinh nghiệm cuộc sống.
    4 tháng sau.
    Một ngày đẹp trời tôi lại gặp người ấy,lần này trông em thật tươi cười,đơn giản vì không có ai làm em khóc.Chúng tôi quen nhau từ đó.
    Em chăm tôi từ lời nói đến cử chỉ,trong mắt tôi em là đóa hồng tươi thắm.Ánh mắt em long lanh dịu hiền.Lúc này tôi như đang yêu một ai đó,trong lòng không kìm nổi cảm xúc. một lần đi ăn tôi có hỏi:
    Em yêu anh phải không?
    Em tươi cười: không! Em quý anh , vợ và con anh.Anh nghĩ  em là người thế nào mà lại can thiệp vào hạnh phúc?
    Tôi không muốn thiên hạ nhìn mình hay đi lại nên trả vờ nhận em vào làm giúp việc.
    Xin lỗi vợ....anh đã sai vì như vậy,nhưng anh chưa làm gì trái với lương tâm.
    Từ đó em chăm chút con trai tôi như một người mẹ. Bắt đầu việc nhỏ nhất cho đến ốm đau.Lúc này tôi cũng chưa hiểu chuyện đang đi về đâu?Trước mặt bố mẹ em cư xử như người con nết na.Những gì cô ấy làm đến giờ tôi không thể quên.
    Đứng giữa đôi bờ lòng tôi đau lắm,nhưng rồi sẽ quen.
    Dần dần em như một thành viên trong gia đình.Tôi đã hiểu ra phần nào cách sống và cách suy nghĩ của người con gái quê nết na.Trong suy nghĩ của tôi em luôn là nhất,đánh bật cách sống của vợ bây giờ.
    1 năm sau cô ấy chuyển nhà và mất liên lạc, tôi không có quyền gì để níu kéo. Bất chợt mình nhận được tin nhắn với nội dung : " em cần gia đình anh để vùi lấp khoảng trống,giờ em ra đi tránh phiền muộn về sau.cảm ơn anh,cảm ơn gia đình "
    Cứ cho là tôi yêu em và em cũng vậy.Anh tôn thờ Con người em,anh không nghĩ có người thứ 2.
    Câu chuyện tôi đang tóm tắt sao cho phù hợp với nội dung.vì lý do tình cảm nên không chi tiết.Cũng là tâm sự riêng cùng chia sẻ...

2. Chả ra cái thể thống gì. Hãm quá thể

Thiên Thanh Hi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi