Em- thiên thần của tôi

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi ™Gamethuvn.net™, 9/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tôi sinh ra và lớn lên trong 1 ngôi nhà còn túng thiếu ở Quảng Ngãi ..Tôi ao ước đc nhưng các bạn con nhà khá giả . Đc có 1 mái ấm gia đình đầy đủ Cha Mẹ ..Nhưng vs tôi thì không .Tôi tên là Nguyễn Duy khánh và 1 đứa em gái tôi tên là Nguyễn thị cẩm vân .
    _Cha tôi đã qua đời vào 2005 vì căn bệnh Hiểm nghèo (Ung thư) . Chỉ còn mẹ nuôi tôi và em gái tôi . Vì nhà con túng thiếu nên mẹ phải đi Vào TPHCM để đi làm kiếm tiền về nuôi 2 AE tôi ăn học.
    Sóng gió bây h lại gieo vào gia đình tôi .
    Vào đầu năm 2007 ,1 lần tôi bị bệnh rất nặng .Mẹ đã đưa tôi vào TPHCM để chữa trị..Và lúc đó tôi đã phát hiện đc căn bệnh của mình..
    Tôi đã mang trong người 1 căn bệnh Hiểm nghèo (Nhưng không nghiêm trọng tới tính mạng ) mà bệnh của tôi còn chữa trị dài lâu , tiền thì các bạn đã biết , 1 mình mẹ phải lo hết , Tôi thấy thương mẹ lắm . Nhiều khi muốn chết đi cho xong để mẹ mình đc bớt đi 1 gánh nặng gánh nặng gia đình . Nhưng lại có 1 suy nghĩ ngược lại , mình phải sống để chăm sóc trả hiếu lại cho mẹ mình . Phải cố gắng sống vì người cha quá cố của mình,người xưa có câu ™Trời kêu ai thì người ấy dạ ™ Tôi tiếp tục sống và đi học ...
    Ngày ngày tôi phải đi học và mang theo trong người 1 căn bệnh đã làm tôi rất đau đớn khi bệnh tái phát .
    Nhưng trong cái sóng gió bệnh tật của tôi ,ông trời đã ban cho 1 người con gái đến vs tôi và chăm sóc cho tôi..
    Người con gái đó tên là . ( Chi Trinh) Học cùng lớp tôi năm cấp 3.
    Có 1 lần đang ngồi học trong lớp thì bệnh tái phát , tôi đau đến nỗi ngất đi . Em đã đưa tôi đến bệnh viện và chăm sóc tôi trong khi mẹ tôi đang ở TPHCM còn bé vân thì còn nhỏ .
    Từ đó em đã chủ động đến vs tôi và nói yêu tôi , nhưng tôi không đồng ý vì tôi không muốn làm em khổ , đau buồn vì lỡ tôi chết , hay căn bệnh trong người tôi . Tôi đã dấu không cho em biết và cố tình tránh xa em. Nhưng mỗi lần em hỏi tôi , cho em biết căn bệnh của anh đc hôk cũng là mỗi lần đó e và tôi giận nhau vì tôi đã nổi nóng vs em .
    Nhiều khi còn làm em buồn vì tô cố tình cho em thấy tôi lăn nhen vs người khác để em tránh xa tôi . Nhưng tại sao mỗi lần như thế tôi càng thấy em yêu tôi nhiều hơn .
    Tôi hỏi em tại sao anh làm vậy và em không buông tay anh . Tôi bất ngờ khi em trả lời . Tại sao anh bị bệnh nghiêm trọng thế mà không nói vs em ,em biết anh làm vậy để em chán ghét anh , Nhưng không bao h . Anh làm vậy em sẽ yêu anh nhiều hơn đó . Mẹ anh đã nói cho em biết hết mọi chuyện rồi . Nước mắt và xúc động ùa về vs tôi . tôi ôm chặt lấy em và nói . Anh yêu em . Anh xin lỗi , Anh hứa từ nay sẽ không làm em buồn nữa đâu . Từ đó tôi lun chia sẽ cho em những tâm sự mà tôi chịu đựng 1 mình vs những nỗi đau đớn bao lâu nay , lòng tôi thấy nhẹ nhảm hơn ...Cũng có buồn săn lẫn vs niềm vui trong cuộc sống
    Thời gian cứ thế mà trôi qua..Và bây h gia đình tôi đã khá giả lên , mặc dù tôi vẫn còn mang trong người căn bệnh hiểm nghèo đó. Nhưng tôi cảm thấy HP khi có em và mẹ , em gái bên mình . Động viên cho tôi , Cho tô thấy ý nghĩa cuộc sống như thế nào .
    Những kỷ niệm mà tôi và em bên nhau đến nay đã đc 5 năm

[​IMG][​IMG]
    Tôi cảm ơn em vì đã vượt qua sóng gió bệnh tật cùng tôi . cảm ơn em vì đã hiểu tôi..Cảm ơn vì ông trời đã mang em đến vs tôi .Cảm ơn mẹ đã sinh ra con . Cảm ơn em gái đã cho anh được thổ lộ tâm trạng của anh trong bài viết này .
    Tôi ước cho căn bệnh đang mang bên người sẽ biến mất trong tương lai.
    Cảm ơn mọi người đã đọc qua bài viết của tôi . Đó là sự thật đã xảy ra về Gia đình và đời sống của tôi !

Last edited: 9/12/12
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi