Các bác Cho Em Hỏi Lỗi Này Là Lỗi gì ạ

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Chú Gà Con, 3/11/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

Hôm nay ưự dưng kích vào để quoét virus cái mà nó ra thế này YH cũng báo lỗi luôn :((

Còn vào YH thì nó lại báo lỗi thế này :(

2. cuong001

cuong001 Love Agribank

Bạn dùng đĩa CD cài lại driver cho card màn hình, remove yahoo setup lại.

Chú Gà Con thích bài này.
  3. Cai NET Framework -nếu vẫn chưa khắc phục đc

- Khi sử dụng Yahoo! mà máy bạn hiển thị thông báo lỗi “The application failed to initialize properly ” hoặc "This application has failed to start because the application configuration is incorrect" là do trường hợp có thể chương trình tối ưu hóa nào đó... đã làm tắt hoặc mất chức năng hỗ trợ Windows Installer vì vậy bạn nên gỡ bỏ Yahoo! rồi vào menu Start mở hộp Run gõ services.msc và nhấn Enter. Ngay lập tức xuất hiện hộp thoại services. Trong hộp thoại services > nhấn vào cột Startup Type > tìm hàng chữ Windows Installer chọn Properties > khung cửa sổ Windows Installer Properties thì bạn kéo thanh cuộn StartupType chỉnh lại thành Automatic và nhấn OK để hoàn tất. Nếu sau khi thao tác xong mà vẫn không cài đặt được Yahoo! thì khi ấy bạn cần phải cài đặt Windows Installer sau đó mới tiến hành cài đặt lại Yahoo!:

4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

1. cài lại hệ điều hành, dùng XP thì dùng xp, win7 thì dùng win7, đừng dùng các bản hệ điều hành đã bị chỉnh sửa, thường mang theo lỗi.
    2. quét virus đi đã.
    3. sẽ ổn thôi :)
    bác Cường nhầm AVG với VGA đây mà =))

cuong001 thích bài này.
  5. Chú Gà Con

Chú Gà Con ۩۞۩๑♥-FairyElf-♥๑۩۞۩

âẫ xong tks! các bác ghost là ổn :P + với gỡ bỏ cái AVG giờ mới mua cái kaspersky dùng cho nó lành hơi nặng máy tí nhưng hiểu quả hơn thằng AVG :x

6. cuong001

cuong001 Love Agribank

Mình không nhìn kỹ thật :D, bạn Thiên_Mệnh đã xong thì mình close.

Chú Gà Con thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi