Mong muốn thành lập 1 Quỹ Từ Thiện

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi danchoimc20005, 13/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện tại có rất nhiều hoàn cảnh khó khăn , cần có sự giúp đỡ của những tấm lòng vàng . Tại sao anh em MUHN không thành lập 1 quỹ từ thiện nhỉ ???

Mong anh em cho ý kiến .

Im_NguyenAnhVanYeu đã thích.
  2. cái này hồi ss3 có đề cập đến và hình như có thực hiện được rồi thì phải

3. đồng ý vỗ tay nào anh em ơi

4. Hồi ss3 đã có cái này, nhưng rồi kô đạt được mục đích của nó nên chìm theo năm tháng, quyên góp thì đơn giản nhưng để quy đổi thành VNĐ thì lại gặp khó khăn.

AnhVanYeu thích bài này.
  5. Theo em thì chỉ cần linh hoạt 1 chút là được.

Tìm ra 1 người có đủ năng lực làm thủ quỹ và duy trì họa động này .
    Tài sản quyên góp sẽ được công bố công khai . Và đem ra đấu giá thành VND. Làm nguồn vốn duy trì quỹ .

6. Kỷ Niệm Bỏ Quên

Kỷ Niệm Bỏ Quên Chém Gió Pro

Nếu Mà bán các tài sản ra Bạc
    Bán Bạc= VND thì sẽ đc.
    Ví dụ anh Hòa làm chủ quỹ và quy đổi ra Bạc bán vs giá 55>60k/1k bạc thì sẽ rất nhiều người xúc anh ạ

7. hình như anh hòa cũng đang giữ 1 quỹ thì phải

8. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Nếu giả sử chúng ta có thể hoàn tất các khâu chuyển bị. Quy ra được VND. Sau đó đem làm từ thiện. Nguồn tiền này từ đâu mà ra, được hỗ chợ từ cá nhân hay đoàn thể nào? Có thể đưa ra danh nghĩa Cộng Đồng MUHN ko? Và người ta biết về cộng đồng MUHN như thế nào? Hay chỉ những MU FPT, MUVN là được xã hội biết đến. Theo ý kiến riêng của Học thì thấy hơi khó khăn trong các khâu thực hiện!

9. Yêu cầu ban quản trị lập thêm 1 boss như thế.

Cái này rất hợp lý anh em hãy ủng hộ. Mỗi acc bỏ ra 1 chút ít nào đó ( Chaos Blu Zen Bạc) Rồi người quản lí đi rồi lấy tiền mặt.

Hãy bầu 1 người uy tín .

10. Nguồn tiền này sẽ được lấy ra từ nguồn quỹ do các các nhân đóng góp.

Lý do tại sao không thể đưa ra danh nghĩa cộng đồng Muhn???.
    Theo mình cho dù không thể đưa ra danh nghĩa cộng đồng MUHN cũng không sao , làm từ thiện là cốt ở tấm lòng đâu phải quyên góp ủng hộ nhằm mục đích để mọi người biết đến. Nếu những ai có suy nghĩ như thế , tốt nhất không nên làm từ thiện.

Vân Béo thích bài này.
  11. vấn đề này đã dc đề cập đến nếu ko có ji thay đổi tôi sẽ bầu cho chính tôi 1 phiếu và đề nghị pác hòa chuyển dùm cho tôi cái Acc QuyTuThien vào số của tôi nếu để quy đổi từ Zen = Chaos = Blue = Bac====Tiền mặt đối với tôi ko khó , còn vấn đề là nốt lần này chúng ta khôi phục lại Acc QTT nếu thành công hay thất bại đều phụ thuộc vào mỗi Người.
    Học nếu dc anh có thể mượn Acc anhvanyeu của em hoặc anh sẽ xin Admin 1 Acc có thể vì 1 lý do ji đó có thể giao dịch dc SLL ( sau khi Quỹ dc Thành Lập rất mong dc sự ủng hộ của Các thành viên chuyên cài kelock nhé ) có ji cứ chuyển thẳng vào đó dùm mình như vậy các bác sẽ làm việc có ý nghia hơn khi nói về thời phá Kho Thóc Của Nhât :D mọi trường hợp khi đã vào Acc đó thì ko có chuyện xin lại nhé .
    Đính Chính Acc sẽ là LamTuThien .
    Lúc 9h4 ngày 14/5/2010 trong tài khoản của LamTuThien có:
    0 bạc, 0 triệu Zen, 0 chaos, 0 Blue, 0 Wcoin

đã gửi cho số lượng mục đích ngày/tháng
    LamTuThien 200 Bac Chuyển khoản 9h11 14/5
    LamTuThien 1000 trZEN Chuyển khoản 9h10 14/5

Last edited: 14/5/10
    bigbar0AnhVanYeu đã thích.
  12. em xin bỏ cho bác vân 1 phiếu ngày trước
    ở ss3 cũng có cái chương trình như này rồi nhưng ko có ai có đủ uy tìn để làm giờ thì đã có anh vân đúng ra làm thì tốt quá ... monh quỹ dc thành lập sớm

Vân Béo thích bài này.
  13. người gửi số lượng mục đích ngày/tháng
    anhvanyeu 200 Bac Chuyển khoản 9h11 14/5
    anhvanyeu 1000 trZEN Chuyển khoản 9h10 14/5

các pac cứ chuyển vì Acc nay ko có 1 nhân vật nào cả chỉ lập ra để nhận tấm lòng của các pác các anh các chị nhé và sẽ dc quy đổi vào ngày cuối tháng nhé

AnhVanYeu thích bài này.
  14. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Nếu anh thấy nó có tính khả thi thì anh lập 1 toppic mới. Để em tạo thông báo cho toàn thể anh em được biết đến.

Vân Béo thích bài này.
  15. Em cứ úp hộ anh và anh bảo ku Hj dán lên chú ý các box luôn cho tiện em à

danchoimc20005 thích bài này.
  16. Đại ca VÂn Gầy đứng ra làm thủ quỹ thì tốt quá. NHưng nếu làm mong anh làm 1 topic cẩn thận, có đầy đủ hình thức tham gia quyên góp, ủng hộ gửi về đâu, tài sản sẽ được công khai như thế nào, và các trường hợp được QTT giúp đỡ sẽ được anh em biểu quyết như thế nào ...v.v.

17. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Tuyên bố thành lập nhóm từ thiện ks anh Vân. Nhóm này có tên "Giúp đỡ sinh viên nữ nghèo học giỏi".

bigbar0 thích bài này.
  18. cái này anh chỉ tính đơn giản và trung thực cứ 1 tháng hoặc 2 tháng chúng ta sẽ pos nhật ký giao dịch thu chi của bank ra và sẽ úp những mảnh đời bất hạnh lên lên nhớ chỉ có 3 trường hợp 1 lần để anh em có thể ủng hộ và ko phải chi 1 trường hợp dc nhận mà sẽ chỉ là trường hợp nào dc nhận nhiều hơn thôi và khi bán cho ai sẽ dc người đó vào sác nhận mua dc bao nhiêu và hết bao nhiêu để có thể anh em cung biết và hiện h thiênthanhhi đang đóng góp 1 nhân vật phụ bên chợ ảo , lập 1 tôpic để mua = tiền mặt và anh se chuyển vào acc LamTuThien để có thể giao dịch dc SLL khi có ai đó mua va ai đóng góp cứ chuyển vào Acc LamTuThien để anh đang gấp rút làm 1 Topic dán lên mục chú ý anh và Hj sẽ là người quản Lý Acc đó sẽ kiểm tra và pos những Quý Nhân Đóng góp tại topic cho anh em tiện theo dõi hoạt động của Quỹ :D

19. e ủng hộ, nhưng lấy danh nghĩa MUHN ak, xong công an lại để ý đến thì ............................;)). vừa mới chuyển ít vào vào anhvanyeu để rs xem đi đâu mất thì ra anh Vân mua mua chao+zen ;))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi