Đau Đầu Vì Những Lỗi Hết Sức Bthg

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi LonGDiEcDay, 2/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. :)):)):)):)) các bạn trẻ bây h thật là khiến ng ta lẫn lộn :)):)):)) mình nói ra sợ lại bảo mình dạy đời chứ bắt buộc phải nói (khó chịu lắm r) Truyền bá chứ ko phải chuyền bá. Giấu giếm chứ ko phải dấu diếm. Ko biết là cố tình viết sai hay viết sai thật nữa nhưng thú thật là tình trạng sai những lỗi chính tả cơ bản ntn trong các pic của diễn đàn là nhiều ko kể xiết (ví dụ L với N). Có thể các bạn trẻ bây h cho rằng như thế là bthg, là xì tin nhưng các bạn ko nghĩ đến sự khó chịu cho ng đọc chăng ??? Các bạn có nghĩ rằng nên mà cứ viết thành lên nó gây ức chế ntn ko ??? Tôi e rằng cứ lang thang trên diễn đàn thế này khéo tôi cũng bị mắc các lỗi thông thường kia cũng nên. Đương nhiên có thể chống chế rằng chỉ là onl thôi, ảo thôi, nhưng nó sẽ là nguyên nhân dẫn đến cái sai của mình trong đời thực. Rất mong các bạn có comment gì thì nên tôn trọng người đọc và tôn trọng chính những câu chữ mình viết ra.

utxauzai thích bài này.
  2. Bạn dảnh thật đấy...À ko rảnh :))

3. [Vip] beoandau

[Vip] beoandau Cựu Chiến Binh

LonGDiEcDay ==> cái này ko biết dịch là gì nhỉ

4. Người ta thường bảo là chỉ có dân "Bắc Ninh_Hải Dương_Hưng Yên" mới nói ngọng chữ L với N...Nhưng giờ đa số dân miền Bắc đều viết sai chính tả?chứ k phải nói ngọng nữa rồi......

Bạn ấy dân xteen mà...dù sao cũng k viết sai chính tả! :))

5. Nếu chỉ 1 2 cái pic, vài 3 cái comment sai dạng này thì chẳng nói làm gì, đằng này cứ mỗi lần vào diễn đàn là lại méo mồm vì mấy cái sai cta chả đâu vào đâu :)>- mình ko nói là mình ko viết sai bao h nhưng sai đúng lúc đúng chỗ ko làm cho ng đọc phải kêu zời là dc :"> cái đó gọi là biết mà ko nói là nhu nhược :"> Nếu bạn cũng nghĩ như tôi thì cm xin đừng nói kiểu tôi thừa giấy vẽ voi. Cảm ơn bạn.

là Long Điếc Đây :"> rất may là cái tên này ko phải do mình đặt :"> ~ nó là char trong game nên lấy luôn làm nick Dd

Cám ơn bạn, mình qua tuổi teen cũng dc 5 năm rồi. Nhân tiện cho hỏi tại sao lại nói là dân xteen ?

Lỗi sai cố tình do chat chit ~ ntin dt ko có dấu thì mình cũng khá thường sdung, vẫn đề ở đây là cố tình viết nthe hay là viết SAI do ko biết. Ở đây là mình nói lỗi SAI do ko biết bạn nhé.

6. Cám ơn bạn, mình qua tuổi teen cũng dc 5 năm rồi. Nhân tiện cho hỏi tại sao lại nói là dân xteen ?

hihi..m thấy thằng e m nó chơi Audition hay viết thế đây...hỏi nó tại sao.nó bảo: "Ngôn ngữ game,dân teen..a già rồi k hiểu được đâu" :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi